OFISI YA RAIS - TAMISEMI
HALMASHAURI YA MANISPAA YA ILEMELA
S hule ya Sekondari Bwiru Wavulana
S.l.p 217
MWANZA
31/05/2017

Mkuu wa shule 0765234669
Makamu mkuu wa shule 0756775352
Patroni 0757903745

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI YA UFUNDI
BWIRU WAVULANA HALMASHAURI YA ILEMELA MKOA WA MWANZA

Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha Tano katika shule
hii mwaka 2017 Tahasusi ya.............. Shule ya Sekondari ya Ufundi Bwiru Wavulana ipo
umbali wa kilometa 8 kutoka katikati ya jiji la Mwanza. Usafiri wa basi kutoka mjini
unapatikana katika kituo cha Daladala ziendazo BWIRU zilizopo barabara ya Rwagasore
imetizamana na Lango la soko kuu. Na endapo kama unatokea Nyegezi au Buzuruga panda
Daladala ziendazo Mwanza mijini, kisha uliza stendi ya daladala ziendazo Bwiru. nauli ya
Daladala toka stendi ya mjini hadi shuleni ni ths. 400. shule ipo mwisho kabisa zinapogeuzia
gari.

Muhula wa masomo unaanza tarehe 3/7/2017 hivyo Mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni
tarehe 1/7/2017 mwisho wa kuripoti ni tarehe.............c.ccoeeenen.

Fika shuleni kwa tarehe iliyopangwa na FOMU hii ikiwa imejazwa.. Hakuna sababu
itakayokubalika kwa mtoto yeyote kutofika shuleni mapema. Hali kadhalika jiepushe na aibu ya
kuumbuka kwa kuja shuleni kwa jina la mtu mwingine.

MAHITAJI MUHIMU YA SHULE:

Al: FEDHA TASLIMU

Ada ya shule shilingi 70,000/= kwa mwaka. Unaweza kulipa awamu mbili shilingi
35,000/= kila mwanzo wa muhula. Fedha zilipwe kwenye A/C ya shule Na. 3111200165
Benki ya NMB, jina la akaunti Shule ya sekondari ya ufundi Bwiru wavulana. Hatupokei
pesa taslimu, mtoto aje na stakabadhi ya Benki. ( Tafadhali andika jina la mwanafunzi
kwenye pay in slip )



A2: Fedha zote zilizoainishwa kwenye jedwali lifuatalo zilipwe kwenye account ya shule
namba 3116600182 NMB. Jina la account Elimu ya kujitegemea Bwiru Wavulana.

Taaluma 20,000/=
Ulinzi 10,000/=
Ukarabati wa samani 15,000/=
Afya 10,000/=
Walinzi wapishi n.k 30,000/=
Tahadhari (haitarejeshwa) 5,000/=
JUMLA 90,000/=

A3. MAHITAJI MUHIMU YA MWANAFUNZI

Mabhitaji yafuatayo yanapatikana katika maduka yaliyopo maeneo ya shuleni kwa gharama

ifuatayo:
NA KIFAA TSHS
1. | Sweta moja sare ya shule (blue) 12,000/=
2. | Kitambulisho na picha 6,000/=
3. | Nembo ya shule 2,000/=
4. | Tisheti mbili zenye kola nyeusi zenye nembo ya | 18,000/=
shule (orange)
5. | Suruali 2 kwa ajili ya uniform (nyeusi) 28,000/=
6. | JUMLA 66,000/=

MAHITAJI YA KUJA NAYO:
1. VIFAAVYATAALUMA
a) Aje narimu (bunda) moja ya karatasi ya photocopy aina ya Double A tu
b) Madaftari saba (7) kaunta books quire four.
c) Scientific Calculator
d) Dissecting kit ( Kwa wanafunzi wa PCB tu )

2. VIFAA VYA USAFI
a) Aje na Jembe lenye mpini kwa wanafunzi wa PCB tu, soft broom 1 kwa
wanafunzi wa PCM tu na Drier 1 kwa wanafunzi wa EGM tu
b) Ufagio mmoja mgumu wa kufagilia nje ( chelea ya wima) kwa wanafunzi
wote.



3. SARE YA SHULE
a) Sare ya shule hii ni suruali nyeusi isiyobana ziwe 2 na mashati meupe
mikono mirefu (2)
b) Viatu vyeusi vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi.
c) Soksi nyeupe pea mbili.
d) Mkanda wa kuvalia suruali mweusi wa ngozi.
e) Sweta rangi ya blue.
f) Nguo za kushindia ni suruali nyeusi na tisheti 2 rangi ya orange zenye kola
ya rangi nyeusi.
g) Bukta nyeusi naraba kwa ajili ya michezo.

4. VIFAA BINAFSI
A) Aje na chandarua na awe na utamaduni wa kukitibu kwa dawa.
B) Vifaa vya kulia chakula, bakuli, sahani, kikombe cha uji % ( nusu) lita, na
kijiko
C) Vifaa vya usafi binafsi kama mswaki, dawa, mafuta, toilet paper (10),
Sabuni za kuogea na kufulia.
D) Aje na tochi moja imara na betri zake.
E) Afike na godoro ( futi 2 %2 kwa futi 6)
F) Aje na mashuka mawili ya rangi ya pinki ya kutandika na kujifunika, mto
mmoja, foronya moja, Blanketi moja na sanduku la chuma ( bati) lisiwe begi.
G) Aje nandoo ndogo 1 yenye mfuniko.

MAAGIZO MENGINE:

1. FEDHA YA MATUMIZI:
Wanafunzi hawaruhusiwi kwenda mjini. Mzazi ahakikishe anamnunulia kijana wake
mahitaji muhimu, pia ampe fedha ya kutosha kwa ajiri ya mahitaji madogomadogo
ambayo hupatikana katika maduka yaliyopo hapa shuleni.

2. NAULI
Sharti mtoto apewe nauli ya kumrudisha nyumbani kila mwisho wa mhula. Hatuna
huduma ya chakula, malazi wakati shule zinapofungwa katika likizo kubwa.

VYETI BANDIA VYA HOSPITALLI:

Baadhi ya wazazi hushirikiana na watoto wao kutafuta taarifa bandia ili wasifanye
kazi za shule au kula vyakula aina Fulani. Wazazi au mtoto asifanye hivyo kwa kuwa
mazingira hayatamfaa kujifunza.

KUJAZA FOMU:
Siku ya kuwasili shuleni kwa mara ya kwanza, mwanafunzi atatakiwa kuleta barua hii
pamoja na fomu zilizotajwa hapo chini zikiwa zimejazwa kikamilifu.



a)

b)

d)

Nyongeza na. B:

Fomu hii ijazwe kikamilifu na kugongwa mhuri wa Daktari wa Hospitali ya
serikali ya wilaya, Mkoa au Rufaa. Taarifa ya mganga atakayejaza fomu hii
itakuwa kielelezo pekee kitakachokubalika shuleni kuhusiana na afya ya
mtoto. Hatupokei taarifa ya afya toka hospitali isiyo ya Serikali.

Nyongeza Na. C:

Historia kamili ya mwanafunzi na maelezo yake binafsi yajazwe na Mzazi/
Mlezi kwa ufasaha kwa ajili ya kumbukumbu za shule.

Nyongeza Na. D:

Mzazi/Mlezi aorodheshe ndugu wa karibu watakaomwona na pia
atakaokwenda yeye au shule kufanya nao mawasiliano kwa niaba ya
Mzazi/Mlezi.

Nyongeza Na. E:

Hali kadhalika, ahadi ya kutii sheria, amri na mamlaka ya shule ijazwe
kikamilifu.

Mzazi/mlezi alete nakala ya cheti cha kuzaliwa (photocopy of birth certificate)

cha mtoto au cheti cha uraia endapo mwanafunzi si raia wa nchi hii. Pia mzazi
alete picha tatu( passport size) za Mzazi, Ndugu wa karibu au mlezi pamoja

na namba zao za simu. lli kurahisisha mawasiliano pindi kuna kunauhitaji wao

mfano ugonjwa, utovu wa nidhamu n.k.

MUHIMU

Fomu zote zikabidhiwe kwa mwalimu wa usajili mara tu mtoto anapowasili
shuleni.

Nakutakia safari njema na karibu sana Bwiru Wavulana.



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAISI (TAMISEMI)
SHULE YA SEKONDARI YA UFUNDI BWIRU WAVULANA
SHERIA ZA SHULE NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE.

NYONGEZA ‘A’

1.0.UTANGULIZI:
Sheria na kanuni muhimu za shule ni mwongozo wa utaratibu wa kuishi kwa jamii iliyopo
hapa shuleni ili kufanikisha maendeleo ya shule. Mafanikio ya maendeleo ya shule
yanategemeana sana jinsi mwanafunzi anavyo tii na kuheshimu sheria na kanuni zilizowekwa.
Shule inaendeshwa kwa mjibu wa sheria ya elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama
ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote
inayotolewa na wizara ya elimu Sayansi, Tecknolojia na ufundi, yenye zamana ya elimu nchini
na Ofisi ya RAIS ( Tamisemi) yenye majukumu ya usimamizi na uendeshaji wa elimu.

1.1.MAMBO YA MSINGI YA KUZINGATIA MUDA WOTE.
Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo mara baada ya kuripoti shuleni.
(@) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na
jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
(b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na
ratiba ya shule ni lazima.
(c) Kushiriki kwa makini katika kufanya maandalio ya jioni ( preparation):
(d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
(e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo
ndani ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
(f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.
(g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.
(h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote ; na
(i) Kutunza mali za umma

1.2. MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU
KUSIMAMISHWA SHULE MARA MOJA.
(1) Wizi
(2) Kutokuhudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/ utoro
(3) Kugoma na kuhamasisha mgomo
(4) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa
ujumla
(5) Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yeyote
Yule
(6) Kufuga ndevu
(7) Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa kulevya
(8) Uvutaji wa Sijara
(9) Uasheraji, uhusiano wa jinsia moja, kuoa au kuolewa
5



(10) Kupata ujauzito au kutoa mimba

(11) Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja
sheria za Nchi

(12) Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana

(13) Kutembea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni

(14) Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule

(15) Kudharau bendera ya Taifa

(16) Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k.

(17) Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi.



KIAMBATANISHO NYONGEZA B

MEDICAL EXAMINATION FORM DATE ..oviiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiinnecnns

NAME OF STUDENT ..ccccviiiiiiiiiiiiiiiiinicinncinnennes

To medical officer I/C of......cccevvviiiniiiiiiiiiiiniiiniennns District/Regional/Referal

Designated Hospital, P.O.BOX .......ccccevviiiinniiiinnnnen.

Please examine the above named in full as to his physical and mental fitness for being able

to pursue two year of Secondary school education. The examination should include

categories a—p. In case of an acute or defect/disability in each category or sub-category,

may render the aspirant ineligible of admission or eligble of admission to schools of

students with special needs.
(C) I 0 ) T4 1 R
(D) Heart eXamination.......veeereriereeeeieeenreeeennrensesacensonscessenssnsssnssnsesssansonssnnsnns
(C) BlOOU PreSSUIE...ccuiiuiieieeenrinreaceeensensessescnsansessscnssnsesssssnsansossessnsansassesansanse
(d) ChESE X-RAY 1eeuiiniiniieeeeenrenteneescerensensescnsensossescsssnsansescnssnsonsessnssnsansassnses
(B) HEATIME . ueueininiieininiiernieeiarnteesecnsssssasessssnssssssnssssssnssssssassssssnssssssnsnssssnss
() 1T | N



KIAMBATANISHO NYONGEZA C.

HISTORIA NA MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI: Bandika picha moja ya
1.MAELEZO BINAFSI: mwanafunzi hapa, Awe
(@) Jina la mMWanafunZi .....ceuveeeneeneniinenieeeieeeeeeeeeneeeneenenenns na shati jeupe la shule.

(b) Majina yawazazii) Baba .......ccoveviiiiiieiieiiiiiinniecnecnicnnenns Hai/amefariki.
1) MAIMA eeeiiniiieiiniiieeieeeneenaeencenacencensennns Hai/amefariki.

(c) Kabila la mwWanafunzZi cceeeeeeieeiniiiieiiiiiiieiiiieieiitiaeeecessnsensessescnssnsascenes

(d) Tarehe ya kuzaliwa (mwanafunzi)...........c.cceeveieeininnnnn. 1111 1017 TR

(h) Kazi ya MZazi/MIEZi «...cccvuineineiniiniiaiiiiiiiiiaiieiieiniencescescnsansoscescnsanses
(i) Sehemu/ofisi anayofanyia kazi mzazi/mlezi ..........cccoevveveiniiiieinineieiineiecnnnnnes
(J) Idadi ya ndugu katika familia i) wa KiKe ....ccocovviiieiniiiieiiniiennienen
) Wa KIUME tueiieiiiiiieiieeneiniinteecnecnsencnns
iii) wategemezi ......coeevviniiiiiiiniiiniiiininnn.
(k) Ni wa ngapi kuzaliwa katika familia ............ afya yake kwa ujumla ...........
() Matatizo maalumu aliyonayo mwanafunzi ........cceeeeeiniieiieiniiniieniecniinceecenn

2: SHULE ALIZOSOMA.

Na. SHULE WILAYA/NCHI MADARASA | MWAKA

WA
KUANZA NA
KUMALIZA

1.

2.

3.
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3: MAELEZO YA NYONGEZA KAMA YAPO.

Saini ya Mwanafunzi .....................cooal Tarehe .......cooovvviiiiiiiiil,
4: KUPOKELEWA SHULENI ( itajazwa shuleni)

Tarehe aliyopokelewa shuleni .....................c.ce Kidato........c.oooeviiiiini.
Nambari ya USajiri .....coevuvvuiiiiiiiiniiiiiineee,



KIAMBATANISHO NYOGEZA D:

NDUGU WATAKAO MTEMBELEA MWANAFUNZI SHULENI:

Mzazi/MICZI Wa ........c.oovviiiiiiiiiiieanen, Kidato ........ccoevviinnnt. 20..........
Utaratibu wa shule unawaruhusu wazazi/walezi na ndugu wasiozidi wanne
utakaowachagua wewe mwenyewe kufika shuleni kumjulia hali kijana wako. Wageni
hupokelewa na Mwalimu wa zamu na kupokea maelezo na salamu za mzazi/mlezi au
ndugu na kumfikishia mwanafunzi. Ni vyema wageni wafike saa za masomo kuweza
kupata fursa ya kuonana na mwalimu wa darasa la mtoto ili kumjulia maendeleo yake ya
kitaaluma.

NDUGU WA KWANZA

UHUSIANONAYE. ...,
MAHALI ANAPOISHI......................

JinalaMzazi/mlezi ...
Saini yamzazi/MIezi .............coooiiiiiiiiiiii Tarehe ...



KIAMBATANISHO NYOGEZA E:
AHADI YA KUTII SHERIA /AMRI NA MAMLAKA YA SHULE:

1.

Mimi MwWanafunzi.........oueeveeeeimiiiriieeeaeee Nimesoma kwa makini
sheria zote za shule na nyongeza yake. Nimezielewa barabara na ninakubali kwa hiari
yangu kuzitii na kuziheshimu. Nitafanya kazi na kusoma kwa bidii ili kujijengea
msingi bora wa maisha yangu ya baadae ili kujiletea heshima na sifa yangu binafsi na
shule yangu kwa ujumla.

Ndimi mwanafunzi (Jina)

i1 R L —— Mzazi/Mlezi nimesoma sheria na taratibu za
shule, Nimeziclewa na mimi nakubali kijana wangu ajiunge/asijiunge na masomo
katika shule hii.Nitahakikisha kukamilisha madeni yote ya shule kabla ya mwisho wa
kila mwaka wa masomo wa kijana wangu, kumwezesha kuendelea na masomo bila
bughudha yoyote.

Ndimi Mzazi/Mlezi (Jina)

..................................................

1 R
SHULE NI ik
MHURI WA MKUU WA SHULE......cccccove. NMANGE coeeneenenns
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