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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
OFISI YA RAIS 

SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA 
 

 
Kumb. Na Na AC.13/231/01      18 Oktoba, 2010 

 
 

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI 
 
 
Sekretariati ya Ajira katika Utumishi wa Umma ni chombo ambacho kimeundwa 
kwa mujibu wa Sheria ya Utumishi wa Umma Na. 8 ya mwaka 2002 kama 
ilivyorekebishwa na Sheria Na. 18 ya mwaka 2007 kifungu 29(1). Kwa mujibu wa 
Sheria hiyo, chombo hiki, pamoja na kazi zingine kimepewa jukumu la 
kutangaza nafasi wazi za kazi zinazotokea katika Utumishi wa Umma kwa niaba 
ya Waajiri (Taasisi za Umma). 
 
Katibu wa Sekretarieti ya Ajira Katika Utumishi wa Umma anakaribisha maombi 
ya Watanzania wenye sifa na uwezo wa kujaza nafasi za kazi kwa waajiri 
mbalimbali katika Utumishi wa Umma. 
 
1. AFISA KUMBUKUMBU DARAJA LA II – (NAFASI 1) 

Nafasi hii ni kwa ajili ya Msajili wa Mahakama ya Rufaa. 

(a)  Sifa za mwombaji 
Kuajiriwa wenye Shahada ya Kwanza katika fani ya Utunzaji na Uhifadhi wa 
Kumbukumbu (Records management & Archieves), Upimaji na Ramani na 
nyingine zinazolingana nayo kutoka katika Vyuo Vikuu vinavyotambuliwa na 
Serikali.  Aidha wawe na ujuzi wa kutumia kompyuta. 
 
 (b)  Mshahara 
Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS D. 
 
(c)  Majukumu ya Kazi 
Hili ni daraja la mafunzo katika kazi hivyo atafanya kazi kwa maelekezo ya 
Maafisa Kumbukumbu walio juu yake kwa cheo.  Kazi atakazojifunza na 
kufanya ni zile zifanywazo na Afisa Kumbukumbu Daraja la I:- 
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• Kudhibiti mifumo ya kumbukumbu, kutunza, na kusimamia matumizi ya 
kumbukumbu za Wizara, Idara zinazojitegemea, Vituo vya kutunzia 
kumbukumbu, Mikoa, Manispaa, Halmashauri za Wilaya, Nyaraka za Taifa 
na Mashirika ya Umma kulingana na mahali alipo. 

• Kutambua na kutafuta kumbukumbu katika masjala za Wizara, Mikoa, 
Idara zinazojitegemea, Manispaa, Halmashauri za Wilaya, Vituo vya 
kuhifadhia kumbukumbu na Nyaraka za Taifa. 

• Kudhibiti mfumo wa kumbukumbu zinazozalishwa na kompyuta, kutunza 
na kusimamia matumizi yake katika Wizara, Idara zinazojitegemea, Asasi 
na Serikali za Mitaa kulingana na mahali alipo. 
 

2. MCHAPA HATI DARAJA LA II – (NAFASI 5) 

(a) Sifa za mwombaji 
Kuajiriwa wahitimu wa Kidato cha Nne au cha Sita waliofaulu mtihani wa Uhazili 
Hatua ya II kutoka Chuo cha Watumishi wa Umma na ujuzi wa Kompyuta Hatua 
ya I na II kutoka Vyuo vinavyotambuliwa na Serikali. 

 
(b) Mshahara 
Kwa kuzingatia viwango vya Serikali yaani ngazi ya Mshahara TGS B  
 
(c)  Majukumu ya Kazi 

• Kuchapa taarifa za Uthamini na Hati za fidia 
• Kuchapa Nyaraka na Hati za kumiliki ardhi 

 
3. MTAKWIMU DARAJA LA II (STATISTICIAN GRADE II) – (NAFASI 10) 
(a) Sifa za mwombaji 
Kuajiriwa wenye shahada ya kwanza katika fani ya Takwimu au Hisabati au sifa 
zinazolingana na hizo kutoka Chuo Kikuu kinachotambuliwa na Serikali na 
wenye ujuzi wa kutumia “Information Commnication Technology (ICT) 
 
(b) Mshahara 
Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS D kwa mwezi. 
 
(c) Majukumu ya Kazi 

• Kubuni na kuendeleza mfumo wa kitaifa wa kukusanya  na kuratibu 
takwimu 

• Kutengeneza utaratibu wa kukusanya takwimu pamoja na ule wa 
kuchukua takwimu za mfano/vielelezo (Sampling) 

• Kukusanya, Kuchambua na kuwasilisha takwimu ngazi za juu. 
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4. AFISA MICHEZO DARAJA LA II (GAMES AND SPORTS OFFICER GRADE II) – 
(NAFASI 15) 

(a)  Sifa za mwombaji 
Kuajiriwa wenye Shahada au Stashahada ya Juu ya Elimu ya Michezo (Physical 
Education) kutoka chuo kinachotambuliwa na Serikali. 

 
(b)  Mshahara 
Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS D kwa mwezi. 
 
(c) Majukumu ya Kazi 

• Kufundisha fani mbalimbali kwa Waalimu wa vyuo, shule, na vituo vya 
Elimu na     M afunzo 

• Kufundisha fani mbalimbali za michezo kwa waalimu, Makocha, viongozi 
wa vyama na vilabu vya michezo 

• Kufundisha fani mbalimbali za michezo kwa Timu za Michezo mbalimbali. 

5. AFISA MAENDELEO YA JAMII MSAIDIZI – (NAFASI 100) 
(a) Sifa za mwombaji 
Kuajiriwa wenye cheti cha mafunzo ya miaka miwili katika fani ya Maendeleo 
ya Jamii kutoka Vyuo vya Maendeleo ya Jamii vya Buhare na Rungemba au 
Vyuo vingine vinavyotambuliwa na Serikali. 
 
(b) Mshahara 
Kwa kuzingatia viwango vya Serikali yaani ngazi ya Mshahara TGS.B kwa mwezi. 
 
(c) Majukumu ya Kazi 

• Kuratibu shughuli zote za Maendeleo ya Jamii kwa kuzingatia jinsia. 
• Kuraghibisha jamii kuanzia ngazi ya familia katika kubuni, kupanga,  
• Kutekeleza, kusimamia na kutathmini mipango na/au miradi yao ya 

maendeleo. 
• Kuhamasisha kuondokana na mila/desturi potofu na kuwa na 

mtazamowa kupenda mabadiliko. 
• Kutoa taarifa za utekelezaji wa kazi zake kila mwezi. 
• Kuelimisha jamii juu ya kutekeleza masuala ya kijinsia. 
• Kuhamasisha jamii kutumia teknolojia rahisi na sahihi. 
• Kuelimisha jamii juu ya umuhimu wa kutoa taarifa za matukio mbalimbali 

k.m. vifo milipuko ya magonjwa, masoko, uzalishaji mali, vyakula, ajira na 
unyanyasaji wa kijinsia. 

• Kuhamasisha jamii kujiunga na elimu ya Watu Wazima. 
• Kuelimisha jamii kuhusu masulala ya Watoto. 
• Kukusanya, kuchambua na kuweka takwimu zinazozingatia jinsia 

zitakazowezesha jamii kupanga mipango yao. 
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• Atafanya kazi nyingine za fani yake kam atakavyopangiwa na Mkuu 
wake wa kazi. 

6. MHAIDROLOJIA DARAJA LA II (HYDROLOGIST GRADE II) – (NAFASI 35) 
(a) Sifa za mwombaji 
Kuajiriwa wenye Shahada ya haidrolojia au Uhandisi wa Rasilimali za Maji kutoka 
vyuo vikuu vinavyotambuliwa na Serikali. Wawe na ujuzi wa kutumia kompyuta. 
 
(b) Mshahara 
Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS E kwa mwezi. 
 
(c) Majukumu ya Kazi 

• Ujenzi na Usimamizi wa Vituo vya Hali ya Hewa, Vituo vya Upimaji wingi 
wa Maji mitoni (Discharge Measurements na Uchukuaji wa sampuli za 
mchanga unaosafirishwa kwenye mito (sedment sampling) na kuzitafsiri. 

•  Ukusanyaji wa takwimu kwenye vituo vya hali ya hewa na upimaji wa 
wingi wa maji mitoni na kuzitafsri takwimu hizo. 

• Kuandaa na kutayarisha Taarifa ya robo, nusu na mwaka mzima katika 
sehemu ya Haidrologia. 

• Kutayarisha kielelezo cha mtiririko wa maji ( Rating Curve Eqution ) 

7. AFISA KAZI II ( LABOUR OFFICER II) – (NAFASI 30) 
(a) Sifa za Mwombaji 
Kuajiriwa wenye Shahada ya Sheria au Uchumi au Sayansi ya Jamii (Sociology) 
au Stashahada ya juu ya Uendeshaji kazi (Advanced Diploma in Labour 
Adiministration) kutoka vyuo vinavyotambuliwa na Serikali  
 
(b) Mshahara 
Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS D kwa mwezi 
 
(c) Majukumu ya Kazi 

• Kupokea na kuchambua malalamiko mbalimbali yanayohusu Sheria za 
kazi 

• Kufanya Ukaguzi wa Utekelezaji wa Sheria za Kazi. 
• Kukusanya taarifa na takwimu za kazi kutoka sehemu za kazi. 
• Kupokea na kuchambua taarifa za migogoro ya kazi. 
• Kupokea na kuchambua maombi ya kuandikisha mikataba ya hiari. 
• Kupokea na kuchambua madai ya  fidia na kiinua mgongo  
• Kuandikisha watafuta kazi (job Seekers) 
• Kupokea na kuandikisha nafasi za kazi toka kwa waajiri. 
• Kupokea nja kuchambua maombi ya vibali vya ajira ya wageni na 

kutunza kumbukumbu za ajira za wageni nchini 
• Kukusanya   taarifa  na takwimu zinazohitajika kwa ajili  ya kamusi ya Kazi 

(Dictionary of Occupational Titles ) 
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8. MHAIDROJIOLOJIA DARAJA LA II (HYDROGEOLOGISTS GRADE II ) – (NAFASI 5) 
 

(a) Sifa za mwombaji 
Nafasi hizi ni kwa ajili ya Wizara ya Maji na Umwagiliaji. 

Kuajiriwa wenye Shahada ya Jiolojia au jiofizikia na haidrolojia kutoka vyuo vikuu 
vinavyotambuliwa na Serikali.  Wawe na ujuzi wa kutumia Kompyuta. 
        
(b) Mshahara 
Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS E.  
 
(c) Majukumu ya Kazi 

• Kukusanya  Takwimu, kutafiti pamoja nja kutayarisha  Taarifa za  
Kihadrolojia zenye maelezo fasaha ya kitaalaamu 

• Kujenga ( installation ) na kukarabati vifaa vya utafiti wa maji chini ya 
Ardhi na kukarabati vituo vya kuratibu rasilimali za maji chini ya aridhi 

•  Kusimamia uchimbaji wa visima vya maji na kuhakiki uweza wa kisima 
kutoa maji. (Pumping Test) 

• Kukusanya sampuli za maji na udongo kwa ajilia ya kufanya uchunguzi 
wa kimaabara. 

• Kutathimini (monitoring )rasilimali za maji chini ya aridhi kwenye sehemu 
za kidakio cha maji ( sub catchment) 

 
9. FUNDI SANIFU DARAJA LA II (TECHNICIAN GRADE II) – HAIDROLOJIA –  

(NAFASI 88) 
Nafasi hizi ni kwa ajili ya Wizara ya Maji na Umwagiliaji, Kilimo,Chakula Na 
Ushirika, Manispaa ya Shinyanga Halmashauri ya Wilaya ya Moshi, Mbeya, 
Mwanga, Biharamulo, Urambo, Karagwe, Mkuranga, Karagwe, Makete, Liwale, 
Ngorongoro, Meatu, Kibondo, Bukombe, Missenyi, Korogwe, Pangani, Rorya na 
Mkinga. 

(a) Sifa za mwombaji 
Kuajiriwa Wahitimu  wa vyuo vya ufundi vinavyotambuliwa na Serikali ambao 
wana  cheti cha ufundi ( FTC) na wenye uzoefu wa kazi wa muda usiopungua 
miaka mitano na ujuzi wa kutumia kompyuta. 
 
(b) Mshahara 
Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS C. 
 
(c) Majukumu ya Kazi 

• Ukusanyaji na ukaguaji wa takwimu za maji 
• Kutunza takwimu za maji 
• Kuingiza takwimu za maji kwenye fomu Na: H: 12 tayari kwa kutumiwa 

kwenye michoro  
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• Kuchora Hydrograph za maji  
• Utengenezaji visima vya rekoda, stendi za winchi, sinia za maji ‘cable way 

post” na vifaa vingine vyote. 
• Kufanya matengenezo ya vifaa  vyote vya kupimia maji na hali ya hewa 
• Kuingiza takwimu kwenye komyuta 
•  Kufundisha wasoma vipimo. 

 
10. FUNDI SANIFU DARAJA LA II (TECHNICIAN GRADE II) - HAIDROJIOLOJIA– 

(NAFASI 90) 
Nafasi hizi ni kwa ajili ya Wizara ya Maji na Umwagiliaji. 

(a) Sifa za mwombaji 
Kuajiriwa Wahitimu  wa vyuo vya ufundi vinavyotambuliwa na Serikali ambao 
wana  cheti cha ufundi ( FTC) na wenye uzoefu wa kazi wa muda usiopungua 
miaka mitano na ujuzi wa kutumia kompyuta. 
 
(b) Mshahara 
Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS C. 
 
(c) Majukumu ya Kazi 

• Kuhakiki nuwezo wa kisima kutoa maji  (Pump test) 
• Kuchora ramani za eawali za kiufundi 
• Kuhifadhi taarifa za kikazi (Field Data) zipatikanazo wakati wa utafiti wa 

maji chini ya aridhi. 
 

11. MJIOLOJIA DARAJA LA II (NAFASI 4) 

(a) Sifa za mwombaji 
Kuajiriwa wenye Shahada ya Sayansi katika fani ya Jiolojia (pamoja na fani za 
Jiofizikia au Jiokemia) au sifa nyingine zinazolingana na hizo kutoka vyuo vikuu 
vinavyotambuliwa na Serikali. 
 
(b) Mshahara 
Kwa kuzingatia viwango vya Serikali yaani ngazi ya Mshahara TGS.E. 
 
(c) Majukumu ya Kazi 

• Kupokea na kufuatilia upatikanaji wa taarifa za utafiti wa mistari ya 
uchungi na mitetemo katika utafutaji wa madini au petroli; 

• Kukusanya na kuchambua taarifa za mitetemo, mienendo na mabadiliko 
ya miamba ardhini; 

• Kutunza kumbukumbu za miamba, madini au petroli; 
• Kutayarisha rasimu za taarifa za kitaalam na kuziwasilisha kunakohusika; 
• Kusimamia matumizi ya vifaa vya kitaalam na utunzaji wake; na 
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• Anaweza kuongoza timu ya mafundi sanifu wanapokuwa katika shughuli 
za utafutaji wa madini au petroli. 
 

12.     MHANDISI DARAJA LA II (NISHATI) – (NAFASI 4) 

(a) Sifa za mwombaji 
Kuajiriwa wenye Shahada/Stashahada ya Juu ya Uhandisi kutoka Vyuo Vikuu 
vinavyotambuliwa na Serikali katika mojwapo ya fani za Uhandisi. 
 
(b) Mshahara 
Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS E kwa mwezi. 
 
(c) Majukumu ya Kazi 

• Kufanya kazi chini ya uangalizi wa mhandisi aliyesajiliwa na bodi ya Usajili 
wa Wahandisi kama “Professional Engineer” ili kupata uzoefu unaotakiwa. 

• Kufanya kazi kwa vitendo katika fanii zinazomhusu ili kumwezesha 
Mhandisi kupata sifa za kutosha kusajiliwa na Bodi ya Usajili wa Wahandisi. 

• Kufuatilia taarifa za upatikanaji, uzalishaji, ugavi na matumizi ya nishati. 
• Kukusanya taarifa na takwimu kuhusu miradi mbalimbali kuhusu bei za 

nishati ndani na nje ya nchi. 
• Kupitia mapendekezo ya miradi project proposals mbalimbali ya nishati 

yanayowasiliwashwa Wizarani. 
• Kuhakiki maombi ya wawekezaji na mkandarasi kuhusu vivutio vya 

uwekezaji. 
 

13. MHANDISI DARAJA LA II (MITAMBO) – (NAFASI 2) 

(a) Sifa za mwombaji 
Kuajiriwa wenye Shahada/Stashahada ya Juu ya Uhandisi kutoka Vyuo Vikuu 
vinavyotambuliwa na Serikali katika mojwapo ya fani za Uhandisi. 
 
(b) Mshahara 
Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS E kwa mwezi. 
 
(c) Majukumu ya Kazi 
Wahandisi Watendaji Ujenzi, Migodi, Nishati, Uchapishaji, Wasanifu Majengo na 
Wakadiriaji Ujenzi watapangiwa kazi na Wizara/Mamlaka zinazohusika katika 
fani zao kutengemeana na cheo, ujuzi, uzoefu, uwezo wao na mahali 
wanapofanyia kazi. 
 
14. MHANDISI  DARAJA LA II – BAHARINI (MARINE ENGINEER) – (NAFASI 2) 
Nafasi hizi ni kwa ajili ya TEMESA 
(a) Sifa za mwombaji 
Kuajiriwa wenye Shahada/Stashahada ya Juu ya Uhandisi kutoka Vyuo Vikuu 
vinavyotambuliwa na Serikali katika mojwapo ya fani ya Umeme. 
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(b) Mshahara 
Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS E  kwa mwezi. 

 
(c) Majukumu ya Kazi 

• Kusimamia ufungaji wa mitambo katika vyombo vya uvuvi. 
• Kushauri juu ya aina za vyombo/mitambo inayoendeleza uvuvi. 
• Kusimamia matengenezo ya vyombo vya uvuvi 
• Kusimamia uendeshaji wa mitambo ya vyombo vya baharini 

 
15. MHANDISI  DARAJA LA II (UJENZI) – (NAFASI 10) 
(a) Sifa za mwombaji 

Kuajiriwa wenye Shahada/Stashahada ya Juu ya Uhandisi kutoka Vyuo Vikuu 
vinavyotambuliwa na Serikali katika mojwapo ya fani za Uhandisi. 
 
(b) Mshahara 
Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS E. kwa mwezi. 
 
(c) Majukumu ya Kazi 

• Kufanya kazi chini ya uangalizi wa Mhandisi aliyesajiliwa (Professional 
Engineer) na bodi ya Wahandisi ili kupata uzoefu na ujuzi unaotakiwa 
mahali wanapofanyia kazi. 

• Kufanya ukaguzi wa barabara, madaraja na majengo mbalimbali. 
• Kuchunguza vyanzo vya ajali barabarani 
• Kufuatilia utekelezaji wa Sheria na Kanuni za ujenzi wa barabara na 

majengo. 
• Kutayarisha bajeti ya mwak ya ujenzi na matengenezo ya barabara, 

madaraja na majengo. 
• Kusimamia na kuratibu kazi za barabara, madarajana majengo 

zinazotolewa na Makandarasi. 
•  

16. FUNDI SANIFU DARAJA LA II (UJENZI) – (NAFASI 32) 
Nafasi hizi ni kwa ajili ya Halmashauri ya Manispaa ya Kigoma,   Halmashauri za 
Wilaya za Mbozi, Ruangwa, Iramba, Mkuranga, Kongwa, Mkinga, Muleba, 
Ngorongoro, Meatu, Rombo, Bukombe, Pangani, Sumbawanga, Kwimba, 
Mbulu, Mbinga, Halmashauri ya Mji Lindi na Mdogo Mugumu. 

(a) Sifa za mwombaji 
Kuajiriwa wenye mojawapo ya sifa zilizotajwa hapa chini: 

i. Waliohitimu kidato cha VI na kufuzu mafunzo ya ufundi ya miaka miwili 
kutoka Chuo kinachotambuliwa na Serikali katika moja ya fani za ufundi. 

ii. Waliohitimu kidato cha IV na kufuzu kozi ya ufundi ya miaka mitatu 
kutoka Vyuo vya Ufundi vinavyotambuliwa na Serikali  katika mojawapo 
ya fani za ufundi, 

iii. Wenye Cheti cha Majaribio ya Ufundi hatua ya I kutoka Chuo cha 
Ufundi kinachotambuliwa na Serikali, 
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iv. Wenye Stashahada ya Kawaida katika fani za ufundi kutika Chuo 
kinachotambuliwa na Serikali. 

(b) Mshahara 
Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS C kwa mwezi 
 
(c) Majukumu ya Kazi 
Mafundisanifu watapangiwa kazi na Mamlaka zinazohusika katika fani zao 
kutegemea cheo, ujuzi, uzoefu na uwezo wao na utendaji mzuri wa kazi kama 
ifuatavyo:- 

• Kufanya kazi za ujenzi wa kuta za nyumba na kupaka rangi na kufunga 
mabomba; 

• Kuchonga vifaa vya nyumba za serikali ikiwa ni pamoja na samani 
“furniture”; 

• Kufanya kazi za upimaji (survey) wa barabara, majengo na mifereji kama 
atakavyoelekezwa; 

• Kuwapangia kazi Mafundisanifu wasaidizi na kuhakikisha wanamaliza 
kama ilivyopangwa. 

 
17. FUNDI SANIFU II (UFUNDI NA UMEME) – (NAFASI 30) 
Nafasi hizi ni za waajiri wafuatao:- Halmashauri za Wilaya za Makete, Mkinga, 
Pangani,  Sumbawanga,  Rorya na TEMESA (Kigoma, Manyara, Lindi, Pwani, 
Kagera, Tanga na Rukwa) 

(a) Kazi za Kufanya 
• Kufanya ukaguzi wa ubora wa magari ya Serikali na kurekebisha 

ipasavyo. 
•  Kufanya upimaji wa Mitambo na Umeme kufuatana na Maqelekezo ya 

Mhandisi. 
•  Kufanya kazi za kutengeneza  mitambo, magari,na vifaa vya Umeme 
• Kufanya usanifu wa miradi midogo midogo ya umeme 
• Kusimamia jinsi ya kufunga mashine mpya zinazowekwa kwenye 

karakana za ufundi na Umeme. 
 
18. FUNDI SANIFU II - MITAMBO YA BARAFU (REFRIDGERATION TECHNICIAN) – 

(NAFASI 7) 
Nafasi hizi ni za TEMESA (Shinyanga, Mwanza, Dodoma, Kagera, Lindi, Pwani na 
Arusha) 

(a) Kazi za Kufanya 
• Kusaidia kufundisha kwa vitendo katika fani ya mitambo ya barafu. 
• Kutengeneza majokofu na viyoyozi. 
• Kufanya matengenezo ya mitambo ya barafu na mashine zilizoharibika. 
• Kuangalia usalama wa vifaa na mitambo ya barafu katika karakana. 

 
 



10 
 

19. FUNDI SANIFU MSAIDIZI ( UFUNDI NA UMEME) NAFASI 2 
Nafasi hizi ni za TEMESA (Kilombero na Pangani) 

(a) Sifa za mwombaji 
i) Kuajiriwa waliomaliza kidato cha VI katika masomo ya Sayansi na kufuzu 

mafunzo ya mwaka mmoja katika mojawapo ya fani za Ufundi kutoka 
Chuo kinachotambuliwa na Serikali. AU 

ii) Kuajiriwa waliomaliza kidato cha IV wenye Cheti cha Majaribio ya Ufundi 
Hatua ya II kutoka chuocha ufundi katika mojawapo ya fani za ufundi. 

(b) Mshahara 
Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS A kwa mwezi. 

(c) Kazi za Kufanya 
• Kufanya marekebisho madogo madogo ya umeme katika ofisi na 

nyumba za serikali. Na 
• Kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi.  

 
20. AFISA MAENDELEO YA JAMII DARAJA II – (NAFASI 20) 
(a) Sifa za mwombaji 

i. Kuajiriwa wahitimu wa Stashahada ya Juu ya Maendeleo ya Jamii 
kutoka Chuo cha Maendeleo ya Jamii, Tengeru, au Vyuo vingine 
vinavyotambuliwa na Serikali. 

ii. Kuajiriwa wahitimu wa Shahada ya kwanza kutoka Chuo Kikuu cha Dar 
es Salaam, SUA, au Vyuo vingine vinavyotambuliwa na Serikali, katika 
fani ya:- 

• Community Development – (Maendeleo ya Jamii) 
• Sociology – (Elimu Jamii) 
• Home Economics – (Maarifa ya Nyumbani) 
• Rural Development – (Maendeleo Vijijini) 
• Rural Development Planning – (Mipango ya Maendeleo Vijijini) 
• Environment and Development – (Maendeleo ya Mazingira) 
• Development Economics – (Uchumi wa Maendeleo) 
• Gender in Development – (Maendeleo ya Jinsia) 

(b) Mshahara 
Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS D kwa mwezi. 
 
(c) Majukumu ya Kazi 

• Kushirikisha jamii katika kubuni na kupanga miradi mbalimbali katika kata 
wanazofanyia kazi. 

• Kuongoza na kusimamia utekelezaji wa mipango/miradi ya Maendeleo 
katika kata zao, kwa kushirikiana na Katibu Kata na Maafisa Maendeleo 
ya Jamii Wasaidizi. 

• Kufanya utafiti na kutoa mapendekezo ya namna ya kukabiliana na 
matatizo mbalimbali ya maendeleo yanayorudisha nyuma maendeleo 
ya jamii kwa kushirikiana na watumishi wa sekta nyingine. 
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• Kuongoza na kusimamia utendaji kazi wa Maafisa Maendeleo ya Jamii 
Wasaidizi walioko katika vijiji/kata. 

• Kuelimisha viongozi wa Serikali za vijiji, viongozi wa dini na viongozi 
mashirika yasiyo ya kiserikali kuhusu Sera mbalimbali za Wizara ya 
Maendeleo ya Jamii, Jinsia na Watoto. 

• Kuwawezesha na kushirikiana na wananchi na, Maafisa Watendaji kata 
kutafuta ufumbuzi wa matatizo yanayowakabili kwa kuzingatia shughuli 
za sekta mbalimbali. 

• Kuwawezesha viongozi wa vijiji/kata kutengeneza ratiba za utekelezaji wa 
mipango/miradi. 

• Kukusanya, kutunza, kutafsiri na kusambaza takwimu na kumbukumbu 
mbalimbali kwa ajili ya matumizi ya jamii. 

• Kusimamia na kuratibu shughuli za Maendeleo ya Wnawake, Watoto na 
Jinsia katika Kata. 

• Kuhamasisha wananchi kupambana na UKIMWI. 
• Kuhimiza, kujenga na kuimarisha ari ya kufanya kazi za kujitegemea katika 

kata. 
• Kutoa taarifa ya Utekelezaji kwa viongozi wa Kata na Wilaya. 
• Kutayarisha safari za kubadilishana uzoefu (exchange visits) kwa viongozi 

wa ngazi mbalimbali katika Kata au Wilaya na wananchi, ili kujifunza 
maendeleo ya sehemu zingine. 

• Kuendeza Elimu ya Uraia mwema. 
• Kuhamasisha wananchi dhidi ya mila potofu kwa afya za wananchi na 

hasa wanawake na watoto wa kike. 
• Kuendeleza elimu ya Idadi ya watu na maisha ya familia. 

 
21. AFISA UGAVI MSAIDIZI – (NAFASI 146) 
(a) Sifa za mwombaji 

i. Kuajiriwa wenye cheti cha “National Store-Keeping Certificate au 
“Foundation Certificate” kitolewacho na Bodi ya Taifa ya Usimamizi wa 
Vifaa au wenye Cheti kinachotambuliwa na Bodi ya Taifa ya Usimamizi 
wa Vifaa. Au 

ii. Kuajiriwa wenye Diploma ya Kawaida “Ordinary Diploma in Materials 
Management” kutoka Chuo kinachotambuliwa na Bodi ya Taifa ya 
Usimamizi wa Vifaa. 

(b) Mshahara 
Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS A na TGS B kwa mwezi. 
 
(c)  Majukumu ya Kazi 

• Kutunza ghala la vifaa lenye thamani ndogo. 
• Kupokea vifaa vipya vitakavyoletwa na wazabuni mbalimbli na kupokea 

vifaa ambavyo vimetumika lakini vinahitaji kutunzwa kabla ya kufutwa. 
• Kufungua na kutunza “Bin Card” kwa kila kifaa kilichopo ghalani. 
• Kufungua “Ledger” ambayo itatunza kumbukumbu ya vifaa vinavyoingia, 

kutunzwa na kutoka kwa nyaraka mbalimbali. 
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• Kutoa vifaa kwa wateja na watumiaji wengine. 
• Kuhakikisha kwamba ghala na vifaa vilivyomo vinatunzwa katika hali ya 

usafi na kwa usalama. 
• Kuandaa hati za kupokelea vifaa. 
• Kufanya kazi zingine atakazopangiwa. 

 
22. AFISA ARDHI DARAJA LA II – (NAFASI 10) 

(a) Sifa za mwombaji 
Kuajiriwa wenye Shahada/Stashahada ya juu katika fani ya Usimamizi ardhi na 
Uthamini au Shahada ya Sheria kutoka Vyuo Vikuu vinavyotambuliwa na Serikali 
wenye uzoefu wa kazi kwa muda usiopungua miaka mitano. 
 
(b) Mshahara 
Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS E. kwa mwezi. 
  
(c) Majukumu ya Kazi 

• Kusimamia uingizaji wa kumbukumbu katika kompyuta. 
• Kushughulikia utayarishaji wa nyaraka za kisheria. 
• Kufanya ukaguzi wa viwanja. 
• Kutoa notisi na kupendekeza ubatilishaji wa miliki kwa visivyoendelezwa 

kwa mujibu wa sheria. 
• Kuwasiliana na wateja kuhusu Hati zilizotayarishwa na kuwakabidhi. 

 
23. MPIMA ARDHI DARAJA LA II – (NAFASI 32) 

(a) Sifa za mwombaji 
i. Kuajiriwa wenye Stastahada ya juu/Shahada kutoka Chuo Kikuu Kishiriki 

cha Ardhi na Usanifu Majengo (UCLAS) katika fani ya Upimaji Ardhi au 
Taasisi yoyote inayotambuliwa na National Council of Professional 
Surveyors (NCPS). Au 

ii. Kuajiriwa wenye cheti cha East African Land Survey (EALSC) au National 
Council of Professional Surveyors Certificate (NCPSC) katika fani ya 
upimaji ardhi. 

 
(b) Mshahara 
Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS E mwezi. 
 
(c) Majukumu ya Kazi 

• Sehemu ya Upimaji Milki (Cadastral Survey) 
-  Kuingiza taarifa za Upimaji (alpha numeric data) kwenye 

kompyuta. 
 

• Sehemu ya Topographic na Geodetic Surveys 
-  Kukagua kazi za upimaji na kuingiza taarifa za kazi 

zilizothibitishwa kwenye komputa. 
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• Sehemu ya Ramani 

-  Kufanya upimaji picha (aerial triangulation and block 
adjustment); 

- Kuandaa vikosi kwa ajili ya kuhuisha ramani (map revision) 
- Kutunza kumbukumbu za picha za anga. 

 
 

• Sehemu ya Hydrographic Surveys 
-Kusimamia na kuchukua vipimo vya tide gauges. 

 
• Halmashauri za Serikali za Mitaa 

- Kufanya kazi za nje ya Ofisi (field survey operations) chini ya 
usimamizi wa mpima aliyesajiliwa. 

 
24. AFISA MIPANGOMIJI DARAJA LA II – (NAFASI 15) 

(a) Sifa za mwombaji 
Kuajiriwa wenye Stashahada ya juu/Shahada katika fani ya Mipangomiji kutoka 
Chuo Kikuu Kishiriki cha Ardhi na Usanifu Majengo (UCLAS) au Vyuo Vikuu au 
Taasisi nyingine zinazotambuliwa na Serikali. 
 
(b) Mshahara 
Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS E kwa mwezi. 
 
(c) Majukumu ya Kazi 

• Kuandaa mipango ya maeneo yaliyoendelezwa kiholela. 
• Kuandaa michoro ya Mipangomiji. 
• Kupokea michoro ya Mipangomiji na taarifa za maeneo ya ardhi 

yanayopendekezwa kuiva kwa ajili ya uendelezaji kimji. 
• Kuchambua takwimu na taarifa kwa ajili ya maandalizi ya mipango 

mipya ya makazi. 
• Kupokea na kuweka kumbukumbu za maombi ya mabadiliko ya 

matumizi ya ardhi na umegaji wa viwanja. 
• Kuhakikisha kuwa mabadiliko ya matumizi ya ardhi yanaingizwa katika 

michoro. 
 

25. MTHAMINI DARAJA LA II – (NAFASI 1) 

(a) Sifa za mwombaji 
i. Kuajiriwa wenye Shahada/Stashahada ya juu katika fani ya Land 

management and Valuation kutoka Chuo Kikuu Kishiriki cha Ardhi na Usanifu 
Majengo (UCLAS) au Taasisi nyingine zinazotambuliwa na Serikali katika fani 
za Usimamizi Ardhi na Uthamini. Au 

ii. Kuajiriwa wenye cheti cha NCPS katika fani ya Usimamizi Ardhi na Uthamini. 
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(b) Mshahara 
Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS E kwa mwezi. 
  
(c)  Majukumu ya Kazi 

• Kukusanya taarifa za utafiti na mwenendo wa soko la ardhi. 
• Kuhakiki kumbukumbu za utafiti na kuziingiza kwenye kompyuta 
 

26. MKADIRIAJI UJENZI DARAJA LA II (QUANTITY SURVEYOR GRADE) – (NAFASI 10) 

(a) Sifa za mwombaji 
Awe na Shahada /Stashahada ya juu ya Uhandisi kutoka vyuo Vikuu 
vinavyotambuliwa na Serikali katika fani ya Ukadiriaji Ujenzi (quantity Surveryor).  

(b) Mshahara. 
Kwa kuzingatia viwango vya mishahara vya Serikali yaani TGS E 

(c) Majukumu ya Kazi 
• Kuandaa ratiba ya kazi, gharama za ujenzi (BOQ) na Hati za mikataba. 
• Kuanda makisio ya gharama za miradi ya Ujenzi. 
• Kukusanya takwimu na kufanya uchunguzi ( survey)ya  ukarabati  wa 

miradi ya Ujenzi 
• Kuandaabajeti ya miradi ya ujenzi 
• Kuandaa taarifa za uthamini wa miradi ya ujenzi. 
•  Kwa kushirikiana na Mkadiriaji ujenzi kuandaa taarifa fupi za ujenzi wa 

miradi. 
• Kushughulikia  masuala yote ya utawala wa fedha za miradi ,kuandaa 

hati /vibali maalumu vya ujenzi na mikataba 
• Kufanya kazi zingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi. 

 
27. MSANIFU MAJENGO (ARCHTECT) DARAJA LA II – (NAFASI 1) 

(a) Sifa za mwombaji 
Kuajiriwa wenye Shahada/ Stashahada ya Juu ya Uhandisi kutoka vyuo vikuu 
vinavyotambuliwa na Serikali katika fani ya Wasanifu Majengo (ARCHITECT) 

(b)  Mshahara 
 Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS E 
 
(c) Majukumu ya Kazi 

• Kukusanya na kuchambua mahitaji ya miradi ya ujenzi toka kwa wateja. 
• Kukusanya na kushauri  mahitaji na upeo wa kazi kwa huduma za kiufundi 
• Kuandaa na kupanga  ukaguzi wa miradi na kufanya  
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• Kushirikiana na wataalmu wengine kuchambua na kuandaa 
mapendekezo ya miradi ya ujenzi. 

• Kuidhinisha makisio ya awali na ya mwisho ya gharama za miradi ya 
ujenzi na hati za mikataba (Contract Documents). 

• Kufanya kazi zingine atakazopangiwa na msimamizi wake wa kazi. 
 

28. AFISA ARDHI MSAIDIZI – (NAFASI 5) 
(a) Sifa za mwombaji 
Kuajiriwa wahitimu wa Kidato cha Nne au Kidato cha Sita, waliofuzu mafunzo ya 
miaka miwili ya Umiliki Ardhi na Uthamini kutoka Vyuo vya Ardhi au Vyuo Vikuu 
vingine vinavyotambuliwa na Serikali. 

(b) Mshahara 
Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS C kwa mwezi 
 
(c) Majukumu ya Kazi 

• Kuingiza kumbukumbu katika kompyuta 
• Kutoa ushauri kwa wateja. 
• Kupokea, kukagua na kusambaza majalada kwa maafisa kwa 

utekelezaji. 
• Kusaidia Maafisa Ardhi katika ukaguzi na kuchukua kumbukumbu, picha 

taarifa, vipimo vya majumba na michoro. 
• Kujumuisha na kuandaa taarifa za ukaguzi. 
• Kuandaa rasimu za Hati na uingizaji wa plani ya Hati (deed plan) 
• Kuagiza plani za Hati (Deed Plan) 
 

29. FUNDI SANIFU DARAJA II – (NAFASI 35) 

(a) Sifa za mwombaji 
Kuajiriwa wenye Diploma ya kawaida katika fani ya Upimaji na Ramani, 
Usimamizi Ardhi na Uthamini kutoka vyuo vinavyotambuliwa na Serikali na 
wenye uzoefu wa kazi kwa muda usiopungua miaka mitano. 
 
(b) Mshahara 
Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS C kwa mwezi 
 
(c) Majukumu ya Kazi 
 (i)  Mipangomiji 

• Sehemu ya Uchoraji: 
-  Kunakili au kuchora michoro ya Mipangomiji. 
- Kuweka kumbukumbu za michoro inayohitaji kuidhinishwa. 
- Kuhahiki ubora wa michoro inayosubiri kuidhinishwa.. 

 
• Sehemu ya Kumbukumbu: 
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-  Kufanya na kuweka marekebisho ya michoro katika Michoro 
Mikuu.  

- Kuweka kumbukumbu za michoro iliyoidhinishwa. 
- Kuingiza upimaji ulioidhinishwa katika michoro ya mipangomiji. 

(ii)  Upimaji na Ramani 
• Sehemu ya Topographic and Geodetic Survey: 

- kupanga na kuandaa mahitaji ya kambi za upimaji, vifaa vya 
upimaji na mahitaji ya jumla. 

 
• Sehemu ya Ramani: 

-  Kutayarisha ramani (machine plots) kwa ukaguzi. 
- Kutoa huduma za picha za anga na ramani kwa wateja. 
- Kuandaa na kuchambua vifaa kwa ajili ya utayarishaji ramanki. 
- Kukamilisha hatua za mwisho za uchapaji. 
- Kuchambua, kushona, kutakata na kuunganisha nyaraka 

zilizochapwa. 
- Kutunza na kufanya matengenezo ya umeme wa mitambo ya 

uchapaji. 
- Kutunza na kutengeneza mitambo ya uchapaji. 
 

• Halmashauri za Serikali za Mitaa: 
-  Kufanya kazi za upimaji, mahesabu na kuandaa taarifa ya kazi.  
-  Kuchoro plani za upimaji. 
-  Kuchora plani za Hati (Deed Plans). 

 (iii)  Uthamini 
-  Ukadiriaji wa kodi za ardhi. 

 
30. FUNDI  SANIFU II (TUTOR) – (NAFASI 4) 
(Nafasi hizi ni za Halmashauri ya Wilaya ya Karagwe) 
(a) Sifa za mwombaji  
Kuajiriwa wenye Stashahada ya kawaida kutoka Vyuo vinavyotambuliwa na 
Serikali katika fani zifuatazo; 

• Land Surveying 
• Cartography 
• Geographyical Iformation Systerm 
• Photolithograpy 
• Computer Science. 

 
(b) Mshahara 
Kwa kuzingatia mishahara ya Serikali Ngazi ya mishahara TGS.C yaani kwa 
mwezi. 

 
(c) Majukumu ya Kazi; 

• Kusimamia kazi za vitendo na mazoezi (Studio work) 
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• Kuelekeza Wanachuo katika masuala ya Utafiti, Semina, na ushauri. 
• Kutunza vifaa vya kufundishia.   

 
31.   AFISA MISITU DARAJA LA II - (NAFASI 15) 
(a) Sifa za mwombaji 

Kuajiriwa wenye Shahada ya Misitu kutoka chuo Kikuu cha kilimo cha Sokoine 
au Vyuo Vikuu vingine vinavyotambuliwa na Serikali. 
 
(b) Mshahara 

Kwa kuzingatia viwango vya Serikali yaani ngazi ya Mshahara TGS.D kwa mwezi. 
 

(c) Majukumu ya Kazi 
• Kusimamia upandaji na uhudumiaji wa miti na misitu. 
• Kusimamia uendelezaji wa misitu ya kupandwa isiyozidi hekta 5,000 au ya 

asili isiyozidi hekta 10,000. 
• Kufanya utafiti wa misitu. 
• Kutekeleza Sera na Sheria za misitu. 
• Kuendesha mafunzo ya Wasaidizi Misitu. 
• Kukusanya takwimu za misitu. 
• Kufanya ukaguzi wa misitu. 
• Kupanga na kupima madaraja ya mbao. 
• Kudhibiti leseni na uvunaji wa miti. 
• Kutoa ushauri na mafunzo kwa wananchi juu ya uendelezaji na matumizi 

endelevu ya miti na misitu kwa wnanchi. 
• Kufanya ukadiriaji wa rasilimali za misitu. 
• Kupima maeneo na kuchora ramani za misitu. 

 
32. AFISA USAFIRI DARAJA LA II – (NAFASI 5) 
(a) Sifa za mwombaji 

Kuajiriwa wenye stashahada ya kawaida ya Usafirishaji kutoka Vyuo 
vinavyotambuliwa na Serikali. 
 
(b) Mshahara 
Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS C kwa mwezi 
 
(c) Majukumu ya Kazi 

• Kutayarisha gharama za uendeshaji wa usafiri kwa ajili ya kusaidia kutoa 
maamuzi. 

• Kuhakikisha kuwa takwimu na kumbukumbu zinazohusu vyombo vya 
usafiri pamoja na mitandao yake zinatunzwa vyema na kwa usahihi.  
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Kuandaa takwimu zinazohusu maendeleo ya ukuaji wa sekta ya 
usafirishaji, na kuwasilisha kwa watumiaji ndani na nje ya nchi. 

• Kukusanya takwimu za usafirishaji nchini. 
• Kukadiria na kushauri juu ya utendaji wa miradi mbalimnbali ya sekta ya 

usafirishaji. 
• Kutekeleza majukumu mengine yanayohusu sekta ya usafirishaji. 

 
33. AFISA UVUVI DARAJA LA II – (NAFASI 5) 

(a) Sifa za mwombaji 
Kuajiriwa wenye Shahada ya kwanza (Bachelor Degree) katika fani za Sayansi 
ya Uvuvi (Fisheries Science/Management, Zoology, Microbiology, Marine 
Biology, Food Science and Aquaculture). 
 
(b) Mshahara 
Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS D kwa mwezi. 
 
(c) Majukumu ya Kazi 

• Kutekeleza Sera ya Uvuvi. 
• Uhifadhi wa samaki na viumbe wengine wa majini na mazingira yao. 
• Kuratibu na kusimamia uhifadhi wa mazingira. 
• Kuendeleza uvunaji endelevu wa samaki na viumbe wengine wa 

baharini, maziwa, mito, mabwawa na malambo. 
• Kutoa ushauri wa kitaalam kuhusu Uvuvi bora, utengenezaji na udhifadhi 

bora wa Samaki na mazao ya uvuvi, Biashara na Masoko ya Samaki 
pamoja na Ufugaji wa Samaki na viumbe wengine wa majini. 

• Kutoa leseni za uvuvi. 
• Kuendesha mafunzo ya taaluma ya uvuvi. 
• Kusimamia na kutekeleza Sheria za Uvuvi (k.m. kuzuia uvuvi haramu). 
• Kusimamia ukusanyaji wa takwimu za uvuvi pamoja na maduhuli. 
• Kuratibu shughuli za utafiti wa uvuvi. 
• Kutoa ushauri na Mafunzo kwa wananchi juu ya uendelezaji na matumizi 

endelevu ya rasilimali ya uvuvi. 
• Kukagua ubora wa Samaki na mazao ya uvuvi na kuweka viwango vya 

Kitaifa. 
 
34. MVUVI MSAIDIZI DARAJA LA II - (NAFASI 37) 
(a) Sifa za mwombaji 

Kuajiriwa wahitimu wa kidato cha nne au cha sita wenye stashahada (Diploma) 
ya Uvuvi au Uhifadhi wa Samaki na Masoko (Fish Processing & Marketing) kutoka 
vyuo vya uvuvi vya Mbegani, Kunduchi au vyuo vingine vinavyotambuliwa na 
Serikali, na wenye uzoefu wa kazi kwa muda usiopungua miaka mitatu. 
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(b)  Mshahara 

Kwa kuzingatia viwango vya Serikali yaani ngazi ya Mshahara TGS.C kwa mwezi. 
 
(c)  Majukumu ya Kazi 
• Kutengeneza, Kushona, Kutunza na Kukarabati zana za uvuvi. 
• Kutunza na kuangalia mabwawa ya samaki. 
• Kutega mitego Ziwani au Baharini. 
• Kutengeneza nyavu ndogo ndogo. 
• Kuwapa chakula samaki katika mabwawa. 
• Kuvua samaki katika mabwawa. 
• Kutoa ushauri kwa wavuvi kuhusu mbinu mbalimbali za uvuvi. 
• Kukusanya takwimu za uvuvi kutoka kwenye vituo vya kupokelea samaki. 
• Kutoa ushauri juu ya uhifadhi wa samaki na mbinu za usambazaji na uuzaji 

wa mazao yatokanayo na samaki. 
• Kuwaelimisha wananchi juu ya ufugaji wa samaki na mambo muhimu ya 

kuzingatia. 
 

35. MHIFADHI WANYAMAPORI DARAJA LA II – (NAFASI 27) 

(a)  Sifa za mwombaji 
Kuajiriwa wahitimu wa kidato cha IV au Kidato cha VI, wenye stashahada ya 
Uhifadhi wa Wanyamapori Mweka au chuo kigine kinachotambuliwa na Serikali, 
na wenye uzoefu wa kazi kwa muda usiopungua miaka mitatu. 
 
(b)  Mshahara 
Kwa kuzingatia viwango vya Serikali yaani ngazi ya Mshahara TGS.B na C kwa 
mwezi. 
 
(c)  Majukumu ya Kazi 
• Kufanya doria ndani na nje ya maeneo ya hifadhi na mbuga za 

wanyamapori. 
• Kusimamia utekelezaji wa taratibu za uwindaji na utalii. 
• Kutekeleza kazi za maendeleo katika Mapori ya Akiba. 
• Kuhakiki ulinzi wa nyara za Serikali. 
• Kuhakiki vifaa vya doria. 
• Kudhibiti usafirishaji wa wanyamapori na nyara nje na ndani ya nchi. 
• Kudhibiti matumizi ya magari ya doria. 
• Kuratibu uingiaji wa wageni katika Mapori ya Akiba. 
• Kusimamia uwindaji wa kitalii. 
• Kudhibiti na kusimamia umilikaji wa nyara. 
• Kuweka mikakati ya kudhibiti moto mkali. 
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• Kukusanya takwimu za wanyamapori na mimea. 
 
36. AFISA UFUGAJI NYUKI II – (NAFASI 6) 
(a) Sifa za mwombaji 
Kuajiriwa wenye Shahada katika fani ya Ufugaji Nyuki au Sayansi ya Elimu ya 
Mimea, Elimu ya Wadudu au Elimu ya Wanyama kutoka Chuo Kikuu cha Dar es 
Salaam au Vyuo vingine vinavyotambuliwa na Serikali. 

 
(b) Mshahara 
Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS D kwa mwezi. 

 
(c) Majukumu ya Kazi 

• Kusimamia uanzishaji wa hifadhi za nyuki na manzuki. 
• Kutangaza Sera na Sheria za ufugaji nyuki. 
• Kufundisha masomo ya fani ya ufugaji nyuki. 
• Kukusanya takwimu za rasilimali na ufugaji nyuki. 
• Kupanga na kupima ubora wa mazao ya nyuki. 

 
37. MSAIDIZI UFUGAJI NYUKI DARAJA LA II - (NAFASI 12) 
(a) Sifa za mwombaji 

Kuajiriwa wahitimu wa kidato cha nne au Sita wenye Astashahada (Cheti) au 
Stashahada (Diploma) ya Ufugaji Nyuki kutoka katika vyyuo vinavyotambuliwa 
na Serikali. 
 
(b) Mshahara 

Kwa kuzingatia viwango vya Serikali yaani ngazi ya Mshahara TGS.B na TGS.B C 
kwa mwezi. 
 
(c) Majukumu ya Kazi 
• Kusimamia manzuki. 
• Kutunza hifadhi za nyuki. 
• Kukusanya takwimu za ufugaji nyuki. 
• Kutunza kumbukumbu za kazi za utafiti. 
• Kuondoa nyuki wanaodhuru binadamu na mifugo. 
• Kutoa leseni za biashara ya mazao ya nyuki. 
• Kutoa ushauri wa kitaalam kwa wananchi juu ya ufugaji endelevu wa nyuki 

na matumizi bora ya mazao ya nyuki. 
• Kutunza makundi ya nyuki wanaouma na wasiouma. 
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38. KATIBU WA KAMATI DARAJA LA II – (NAFASI 8) 
(a) Sifa za mwombaji 
Kuajiriwa wenye Shahada /Stashahada ya Juu ya Sheria/Sanaa/ Utawala 
kutoka vyuo vinavyotambuliwa na Serikali. 
  
(b) Mshahara 
Kwa kuzingatia viwango vya Serikali yaani ngazi ya Mshahara TGS D. kwa 
mwezi. 

 
(c) Majukumu ya Kazi 

• Kuandaa ratiba  ya  vikao vyote vya Halmashauri na kamati zote  kwa 
kushauriana  na Mkurugenzi Mtendaji 

• Kuandika Mihutasari ya vikao vya Halmashauri 
• Kuweka Kumbukumbu za vikao vya Halmashauri nma kamati zake. 
• Kutunza Vifaa vyote vinavyohusiana na mikutano. 
• Kuhifadhi orordha ya mahudhurio ya Madiwani na Wataalamu. 
• Kutoa ratiba ya ufuatiliaji na utekelezaji wa maazimio 
• Kutunza Kanuni za Mikutano. 
• Kusimamia “cutting” za mihutasari.  

 
39. MKAGUZI WA MJI – (NAFASI 11) 

(a) Sifa za Mwombaji 
 

Awe amehitimu kidato cha IV katika masomo ya sayansi na kufuzu mafunzo ya 
mwaka mmoja katika moja ya fani za ufundi katika chuo kinachotambuliwa na 
serikali. 
 
(b) Mshahara 
Kwa kuzingatia viwango vya Serikali yaani ngazi ya Mshahara TGS B kwa mwezi 
 
(c) Majukumu ya Kazi 

• Kusimamia ujenzi wa majengo na kusimamia mafundi wanaojenga 
nyumba, barabaa, madaraja n.k. 

• Kutoa ushauri kuhusu miradi ya ujenzi, ufundi na teknolojia. 
• Kufuatilia utekelezaji wa miradi ya maendeleo ya ujenzi, ufundi na 

teknolojia. 
• Kutoa ushauri wa kitaalam kwa watumishi wanaohusika na usimamizi wa 

utekelezaji miradi ya ujenzi, ufundi na teknolojia inayohusu maendeleo ya 
jamii. 
 
 
 
 
 
 



22 
 

40. MPISHI DARAJA LA II – (NAFASI 7) 

(a)  Sifa za mwombaji 
Kuajiriwa wahitimu wa Kidato cha IV waliofuzu mafunzo ya cheti yasiyopungua 
mwaka mmoja katika fani ya ‘Food Production’ yanayotolewa na Vyuo vya 
Forodhani (Dar es Salaam), Masoka (Moshi), Arusha Hotel, Y.M.C.A (Moshi), VETA 
(Mikumi) na Vision Hotel (Dar es Salaam) au vyeti vingine vitakavyotambuliwa 
na Serikali na wenye uzoefu wa kazi kwa muda usiopunguja miaka mitatu. 
 
(b)  Mshahara 
Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS C kwa mwezi 
 
(c)  Majukumu ya Kazi 

• Kusafisha jiko 
• Kupika chakula cha kawaida 

 
41. DOBI DARAJA LA II – NAFASI 5 

(a) Sifa za mwombaji 
Kuajiriwa wahitimu wa kidato cha nne waliofuzu mafunzo ya miaka miwili au 
mitatu katika fani ya Dobi (Laundry Services) kutoka katika vyuo 
vinavyotambuliwa na Serikali. 
 
(b)  Mshahara 
Kwa kuzingatia viwango vya Serikali yaani ngazi ya Mshahara TGOS. C yaani 
kwa mwezi. 
 
(c)  Majukumu ya Kazi 
• Kufanya uchambuzi wa nguo kwa ajili ya kuosha, kukausha, kunyoosha na 

kuzifungasha. 
  
42. MHUDUMU WA JIKONI/MESS DARAJA LA II – (NAFASI 30) 

(a) Sifa za mwombaji 
Kuajiriwa wahitimu wa Kidato cha Nne wenye uzoefu wa kazi kwa muda 
usiopungua miaka mitatu. 
 
(b)  Mshahara 
Kwa kuzingatia viwango vya Serikali yaani ngazi ya Mshahara TGOS.A yaani 
kwa mwezi. 
(c)  Majukumu ya Kazi 

• Kusafisha Vyombo vya kupikia. 
• Kusafisha Vyombo vya kulia chakula. 
• Kusafisha Meza itumiwayo kwa kulia chakula. 
• Kuwatayarishia Wapishi/Waandazi vifaa vya Mpishi na Mezani. 
• Kusafisha maeneo ya kulia chakula na kupikia. 
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• Kuwasaidia Waandazi na Wapishi. 
 
43. AFISA MTENDAJI WA KIJIJI DARAJA LA III – (NAFASI 135) 
Nafasi hizi ni kwa ajili ya Waajiri wafuatao:- Manispaa ya Sumbawanga na 
Tabora, Halmashauri za Wilaya za Chunya, Mwanga, Manyoni, Kwimba, 
Bukombe, Rufiji, Kyela, Sumbawanga, Chamwino, Kiteto, Mufindi, Iramba, 
Urambo, Singida, Mbarali, Liwale, Njombe, Meatu, Kisarawe, Karagwe, Muleba, 
Kongwa, Tarime, Rungwe, Karatu, Shinyanga, Kilombero, Lindi, Kigoma, Mbulu, 
Nachingwea, Rombo, Simanjiro, Siha, Karatu na Serengeti. 

(a) Sifa za mwombaji. 
Kuajiriwa wenye Elimu ya Kidato cha Nne au cha sita waliohitimu stashahada 
(certificate) katika Fani yoyote kutoka chuo chochote kinachotambuliwa na 
Serikali.  
 
(b) Mshahara 
Kwa kuzingatia viwango vya Serikali yaani ngazi ya mshahara TGS A au TGS B 
kwa mwezi.  
 
(c) Majukumu ya Kazi 

• Atakuwa Mtendaji na Mshauri Mkuu wa Serikali ya Kijiji na Kamati zake 
katika Mipango ya Maendeleo ya kijamii na Utekelezaji wa Mipango ya 
Maendeleo. 

• Atakuwa afisa mhasibu wa Serikali ya Kijiji na atasimamia  mapato na 
matumizi ya  Serikali Ya kijiji 

• Atakuwa Mlinzi wa Amani na Msimamizi wa Utawala Bora katika Kijij. 
• Ataratibu na kusimamia upangaji wa utekelezaji wa Mipango ya 

Maendeleo ya kijiji 
• Atakuwa Katibu wa kamati ya Halmashauri ya Kijiji. 
• Atatafsiri Sera, ataratibu na kusimamia utekelezaji wa Sheria ndogondogo 

za Halmashauri ya Kijiji. 
• Ataratibu na kuandaa taarifa ya utekelezaji wa kazi katika eneo lake na 

kuziwasilisha kwenye Halimashauri ya Kijiji na baadae kwenye kata . 
• Ataongoza vikao vya maendeleo ya Kijiji vitavyowahusisha wananchi na 

wataalamu waliopo kwenye eneo lake. 
• Atahamasisha wananchi katika kampeni za kuondoa njaa, umasikini, na 

kuongeza uzalishaji mali. 
• Atasimamia matumizi bora ya Nguvu kazi. 
• Atakuwa Kiongozi wa   Wakuu wa VYA Kitaalamu katika kijiji. 
• Atasimamia ukusanyaji wa kumbukumbu za walipa kodi, wataalamu 

mbalimbali na NGO waliopo kijijini. 
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44. AFISA MTENDAJI WA KATA DARAJA LA III – (NAFASI 34) 

Nafasi hizi ni kwa ajili ya Waajiri wafuatao: - Manispaa ya Kigoma/Ujiji, 
Halmashauri ya Wilaya ya Biharamulo, Karagwe, Mpwapwa, Lindi, Ludewa, 
Newala, Tandahimba, Muleba, Kisarawe, Bunda, Meatu, Sumbawanga, Tarime, 
Nachingwea, Rungwe, Mbinga, Lushoto, Bagamoyo, Rombo, Somanjiro, Karatu, 
Kiteto, na Siha. 
 
(a) Sifa za mwombaji. 

Kuajiriwa waliohitimu kidato cha nne au sita na kuhudhuria mafunzo ya 
Stashahada ya aina yoyote. 
 
(b) Mshahara 

Kwa kuzingatia viwango vya Serikali yaani ngazi ya Mshahara TGS C kwa mwezi. 
 
(c) Kazi na Majukumu 

• Atakuwa Mtendaji Mkuu wa Kata na kiungo cha  Uongozi kwan Idara zote 
katika kata na atashughulikia masuala yote ya kata 

• Atakuwa Mhamasishaji mkuu wa Umma katika mikakati mbalimbal.i ya 
uzalishaji, mali, kuondoa njaa na Umasikini. 

• Atakuwa ni Katibu wa kamati ya maendeleo ya kata. 
• Ataratibu na kusimamia upangaji wa shughuli za maendeleo ya kata, vijiji 

na Mtaa. 
• Atatafsiri sera na kusimamia utekelezaji wa sheria ndogondogo katika 

Kata yake.Atamsaidia Mkurugenzi Kuratibuna kusimamia shughuli za 
Uchaguzi katika Kata. 

• Kumsaidia na kumwakilisha Mkurugenzi katikaq kusimamia maendeleo ya 
eneo lake. 

• Kusimamia utendaji kazi wa wataalamu na watendaji wengine 
katikangazi ya Kata. 

• Kuratibu na kuandaa taarifa za utekelezaji na kuziwasilisha kwa 
mkurugenzi na nakala kwa Katibu Tarafa. 

• Atakuwa mwenyekiti katika vikao vya vinavyowahusisha wataalamu na 
watendaji wa vjiji, mitaa, na NGO’S katika kata yake. 

• Atakuwa Msimamizi na mratibu wa takwimu zote zinazokusanywa katika 
vijiji, mitaa, na kata yake. 
  

45. AFISA MTENDAJI WA KATA DARAJA LA II – (NAFASI 5) 
Nafasi hizi ni kwa ajili ya Waajiri wafuatao:- Halmasahauri za Wilaya za Mwanga, 
Bukombe, Nachingwea,  na Maswa. 
 
(a) Sifa za mwombaji. 
Kuajiriwa wenye Shahada ya Sanaa yenye mwelekeo wa Sayansi ya Jamii 
(Social Sciences) Utawal, (Public Administration and Local 
Gorvernment),Mwenye Shahada ya Sheria au Sifa nyingine inayolingana na 
hizo kutoka Chuo chochote kinachotambuliwa na Serikali. 
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(b) Mshahara 
Kwa kuzingatia viwango vya Serikali yaani ngazi ya Mshahara TGS D. kwa 
mwezi. 
 
(c) Majukumu ya Kazi 
Kama yalivyoainishwa katika kifungu na 21 (c) hapo juu. 
 
46. AFISA TARAFA – (NAFASI 12) 
(a)  Sifa za mwombaji  
Kuajiriwa  wenye Shahada/Stashahada  ya juu  katika mojawapo ya fani za 
Sheria,Menejimenti,Utawala,Sayansiya Jamii,Kilimo,Mifugo,Ushirika, Mazingira,au 
Maji kutoka vyuo vinavyotambuliwa na Serikali. 
 
(b) Mshahara 
Kwa kuzingatia viwango vya Serikali yaani ngazi ya Mshahara TGS D kwa mwezi. 
 
(c) Majukumu ya Kazi 

(i) Kwenye Mamlaka ya Serikali Kuu. 
• Kumwakilisha na kumsaidia Mkuu wa Wilaya katika utekelezaji wa 

shughuli za Serikali Kuu katika Tarafa. 
• Kuandaa na kuratibu taarifa na ripoti zinazohusu masuala ya ulinzi 

na usalama ya kata kwenye tarafa yake na kuiwasilisha kwa Mkuu 
wa Wilaya. 

• Kuhamasisha na kuhimiza wananchi iliwashiriki kwenye shughuli za 
maendeleo kwenye Tarafa. 

• Kuwa kiungo kati ya Serikali kuu na Wananchi Katika Tarafa. 
• Kuwa mlinzi wa mani katika eneo lake. 
• Kufuatilia na kuhimiza utekelezaji wa sera za Serikali katika eneo 

lake na kuhakikisha kuwa zinatekelezwa ipasavyo. 
• Kuratibu shughuli zote za maafa na dharura mbalimbali katika eneo 

lake 
• Kuandaa taarifa zote zinazohusu masuala ya Serikali Kuu kuhusu 

utendaji wa kazi za maafisa Watendaji wa kata wa eneo wa eneo 
lake na kuziwasilisha kwa Mkuu wa Wilaya. 

• Kuwa kiungo kati ya Serikali kuu na Serikali za Mitaa. katika eneo 
lake. 

• Kufanya kazi zingine ataqkazopangiwa na Katibu Tawala wa 
Wilaya. 

 
(ii) Kwenye Mamlaka za Serikali za Mitaa; 
 

• Kuwasaidia Wakurugenzi wa Serikali za Mitaa katika shughuli za 
Maendeleo katika eneo lake 

• Kusimamia utendaji wa shughuli za Maafisa Watendaji wa Kata na 
Mitaa. 
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• Kushiriki na kutoa ushauri katika upangaji wa mipango ya 
Maendeleo katika eneo lake 

• Kuhudhuria vikao vya kamati za Halmashauri na Baraza la 
madiwani na kutoa ushauri.  

• Kuandaa taarifa za utekelezaji wa kazi katika eneo lake kama 
zitakavyopokelewa kutoka kwa Watendaji wa Kata.  

• Kusimamia utekelezaji wa Sheria ndogondogo za Halmashauri ya 
Wilaya, Miji, Manispaa, au Jiji.  

 
47. AFISA MTENDAJI MTAA II (NAFASI 10) 

Nafasi hizi ni kwa ajili ya Waajiri wafuatao:- Manispaa ya Tabora, Mtwara-
Mikindani na Halmashauri za ya Wilaya ya Kigoma  
(a) Sifa za mwombaji  

Kuajiriwa waliohitimu kidato cha nne au sita na kuhudhuria mafunzo ya 
Stashahada ya aina yoyote. 
 
(b)  Mshahara 

Kwa kuzingatia viwango vya Serikali yaani ngazi ya Mshahara TGS.C yaani kwa 
mwezi. 
 
(c)  Majukumu ya Kazi 

• Kutoa ushauri katika utekelezaji wa sheria za Serikali za Mitaa. 
• Kutoa ushauri juu ya uanzishaji na uendeshaji wa mamlaka mpya za 

Serikali za Mitaa. 
• Kutoa ushauri juu ya makadirio ya mapato na matumizi ya Serikali za 

Mitaa. 
• Kusimamia na kushauri juu ya matumizi bora ya fedha za Serikali. 
• Kutayarisha taarifa za robo mwaka na mwaka zinazohusu mwenendo 

wa Serikali za Mitaa. 
• Kufanya kazi nyingine zitakazoagizwa na Watendaji, Wasimamizi wa 

masuala ya Serikali za Mitaa. 
 
48. MKUTUBI DARAJA LA II – (NAFASI 5) 
(a) Sifa za mwombaji 

Kuajiriwa wenye shahada ya kwanza katika fani ya ukutubi au sifa inayolingana 
na hiyo kutoka katika vyuo vikuu vinavyotambuliwa na Serikali. 
  
(b) Mshahara 
Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS D kwa mwezi. 
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(c) Majukumu ya Kazi 
• Kuratibu shughuli za ukuzaji wa utamaduni kitaifa. 
• Kuratibu na kusimamia shughuli za ukaguzi na udhibiti maonyesho ya 

filamu na video katika ngazi ya taifa. 
• Kushauri juu ya mitaala ya mafunzo na elimu ya fani za utamaduni. 
• Kusimamia usajili wa vikundi na vyama vya fani za utamaduni. 
• Kushauri juu ya ujenzi wa majukwaa na majumba ya utamaduni yenye 

hadhi ya kitaifa. 
• Kuratibu shughuli za utafiti wa mila na desturi nchini. 
• Kusimamia na kuratibu ukuzaji wa matumizi fasaha na sanifu ya Kiswahili 

nchini. 
• Kazi nyingine atakazopangiwa na Mkuu wa kituo. 

 
49. MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA LA II (NYARAKA) – (NAFASI 30) 

(a) Sifa za mwombaji 
Kuajiriwa wahitimu wa kidato cha sita wenye cheti cha utunzaji kumbukumbu 
katika mojawapo ya fani za Afya, Masjala, Mahakama na Ardhi. 
 

(b) Mshahara 
Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS B kwa mwezi 
 

(c) Majukumu ya Kazi 
• Daraja hili ni la mafunzo katika kazi, hivyo atafanya kazi kwa maelekezo 

ya Wasaidizi wa Kumbukumbu walio juu yake.  Kazi atakazojifunza na 
kufanya ni zile zifanywazo na Msaidizi wa Kumbukumbu Daraja I:- 

• Kutafuta kumbukumbu/nyaraka/mafaili yanayohitajiwa na wasomaji. 
• Kudhibiti upokeaji, uandikishaji wa kumbukumbu/nyaraka. 
• Kuchambua, kuorodhesha na kupanga kumbukumbu/nyaraka katika 

makundi kulingana na somo husika (classification and boxing) kwa ajili ya 
matumizi ya ofisi. 

• Kuweka/kupanga kumbukumbu/nyaraka katika reki (file racks/cabinets) 
katika masjala/vyumba vya kuhifadhia kumbukumbu. 

• Kuweka kumbukumbu (barua, nyaraka nk.) katika mafaili. 
• Kushughulikia maombi ya kumbukumbu/nyaraka kutoka Taasisi za Serikali 

 
50. KATIBU MAHSUSI DARAJA LA III – (NAFASI 182) 

Nafasi hizi ni kwa ajili ya Waajiri wafuatao: - Katibu Mkuu, Wizara ya Kilimo, 
Chakula na Ushirika, Katibu Mkuu Wizara ya Viwanda, Biashara na Masoko, 
Katibu Mkuu Ofisi ya Waziri Mkuu, Tawala za Mikoa na Serilaki za Mitaa, Katibu 
Mkuu Wizara ya Maendeleo ya Mifugo na Uvuvi, Katibu Mkuu Wizara ya Mambo 
ya Ndani ya Nchi, Katibu Mkuu Wizara ya Maliasili na Utalii, Katibu Mkuu, Wizara 
ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi na Katibu Mkuu Wizara ya Maendeleo ya Jamii, 
Jinsia na Watoto.  
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Msajili wa Mahakama, Mahakama ya Rufaa (T), Mwanasheria Mkuu wa 
Serikali, Katibu-Tume ya Utumishi wa Umma, Katibu Tawala Mkoa wa Arusha, Dar 
Es Salaam, Kilimanjaro, Pwani, Tanga, Manyara, Mara, Mtwara, Mwanza, 
Mbeya, Ruvuma, Iringa, Shinyanga, Singida, Manispaa ya Dodoma, Shinyanga, 
Sumbawanga, Mtwara – Mikindani, Halmashauri ya Wilaya ya Mbeya, 
Mkuranga, Mpwapwa, Kongwa, Kilombero, Mvomero, Kigoma, Lindi, 
Tandahimba, Chamwino, Rombo, Njombe, Bukombe, Kilosa, Same, 
Sumbawanga, Namtumbo, Kwimba, Halmashauri ya Mji Lindi, Korogwe, na Mji 
Mdogo Mugumu, 
 
(a) Sifa za mwombaji 
Kuajiriwa wahitimu wa kidato cha IV waliohudhuria Mafunzo ya Uhazili na 
kufaulu mtihani wa Hatua ya Tatu.  Wawe wamefaulu somo la Hatimkato ya 
Kiswahili na Kiingereza maneno 80 kwa dakika moja na wawe wamepata 
mafunzo ya Kompyuta kutoka chuo chochote kinachotambuliwa na Serikali na 
kupata cheti katika programu za Window, Microstoft Office, Internet, E-mail na 
Publisher. 
 
(b) Mshahara 
Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS B kwa mwezi. 
 
(c) Majukumu ya Kazi 

• Kuchapa barua, taarifa na nyaraka za kawaida. 
• Kusaidia kupokea wageni na kuwasaili shida zao, na kuwaelekeza 

sehemu wanapoweza kushughulikiwa. 
• Kusaidia kutunza taarifa/kumbukumbu za matukio, miadi, wageni, tarehe 

za vikao, safari za Mkuu wake na ratiba ya kazi zingine zilizopangwa 
wakati unaohitajika. 

• Kusaidia kutafuta na kumpatia Mkuu wake majadala, nyaraka au kitu 
chochote kinachohitajika katika shughuli za kazi hapo ofisini. 

• Kusaidia kufikisha maelekezo ya Mkuu wake wa kazi kwa wasaidizi wake 
na pia kumuarifu kuhusu taarifa zozote anazokuwa amepewa na 
wasaidizi hao. 

• Kusaidia kupokea majalada, kuyagawa kwa Maofisa walio katika sehemu 
alipo, na kuyakusanya, kuyatunza na kuyarudisha sehemu zinazohusika. 

• Kutekeleza kazi zozote atakazokuwa amepangiwa na Msimamizi wake 
wa kazi. 
 

51. MPOKEZI – (NAFASI 6) 
Nafasi hizi ni kwa ajili ya Wajiri wafuatao:- Katibu Mkuu Wizara ya Habari, 
Utamaduni na Michezo na Katibu Tawala Mkoa wa Tanga. 
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(a) Sifa za mwombaji 
Kuajiriwa wahitimu wa Kidato cha IV waliofaulu masomo ya Kiingereza, Kiswahili 
na Hisabati na kufuzu mafunzo ya Mapokezi na Upokeaji Simu kutoka vyuo 
vinavyotambuliwa na Serikali. 

(b) Mshahara 
Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS B kwa mwezi. 
 
(c) Majukumu ya Kazi 

• Kupokea wageni na kuwasaili shida zao. 
• Kutunza rejesta ya wageni wa ofisi na kufanya uchambuzi wa wageni 

wanaoingia ili kutoa ushauri juu ya utaratibu bora wa kupokea wageni. 
• Kupokea na kusambaza maombi ya simu za ndani. 
• Kutunza na kudumisha usafi wa “Switchboard” na ofisi zake. 
• Kuwaelekeza wageni wa ofisi kwa maafisa/ofisi watakakopewa huduma. 
• Kuhakikisha kwamba wageni wanaoingia ndani wanamiadi 

(Appointment) au wamepata idhni ya maafisa husika. 
• Kupokea simu kutoka nje na kuzisambaza kwa maofisa mbalimbali ofisini. 
• Kupokea simu kutoka “Extension” za ndani na kupiga nje ya ofisi. 
• Kutunza rejesta ya simu zinazopokelewa kutoka nje ya ofisi na 

zinazopigwa kwenda nje. 
 

52. MSAIDIZI WA MAKTABA DARAJA II – (NAFASI 10) 

(Nafasi hii ni kwa ajili ya Taasisi ya Ustawi wa Jamii –Institute of Social Works) 
 
(a) Sifa za mwombaji 
Kuajiriwa wenye cheti cha Mtihani wa Taifa wa kidato cha IV/ VI na ambao 
wamefaulu mafunzo ya Wasaidizi wa Maktaba (National Library Assistants 
Certificate Course) yatolewayo na Bodi ya Huduma za Maktaba Tanzania au 
wenye cheti kinacholingana na hicho 
 
(b) Mshahara 
Kwa kuzingatia ngazi za mishahara za Taasisi ya Ustawi wa Jamii yaani PGSS4 
 
(c)  Majukumu ya Kazi 
 

• Kuandikisha wasomaji.Kupanga vitabu katika rafu (Shelves) 
• Kuazimisha na kupokea vitabu vinavyoazimwa. 
• Kukarabati vitabu vilivyochakaa, 
• Kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wa kituo. 
• kujaza kadi za maktaba 
• kuandaa orodha yawaazimaji wa vitabu wasiorejesha vitabu na 

kuwakumbusha kuvirejesha 
•  kufanya kazi zingine atakazopangiwa na wasimamizi wake wa kazi 
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53. MSAIDIZI WA OFISI – (NAFASI 44) 
Nafasi hizi ni kwa ajili ya Wajiri wafuatao: - Katibu Mkuu, Wizara ya Kilimo, 
Chakula na Ushirika, Katibu Mkuu Wizara ya Mambo ya Ndani ya Nchi, Katibu 
Tawala Mkoa wa Mtwara, Tanga, Mara, Kagera na Singida. Halmashauri ya 
Manispaa ya Kigoma, Mtwara-Mikindani, Halmashauri ya Wilaya ya Hai, Iramba, 
Kilosa, Lindi, Mwanga, Urambo, Mkuranga, Kongwa, Newala, Halmashauri ya Mji 
wa Korogwe na Mji Mdogo Mugumu. 
 
(a) Sifa za mwombaji 
Kuajiriwa wahitimu wa kidato cha nne waliofaulu vizuri katika masomo ya 
Kiingereza, Kiswahili na Hisabati. 

(b) Mshahara 
Kwa kuzingatia viwango vya Serikali yaani ngazi ya Mshahara TGOS.A kwa 
mwezi. 
 
(c) Majukumu ya Kazi 

• Kufanya usafi wa ofisi na mazingira ya nje na ndani ikiwa ni pamoja na 
kufagia, kufuta vumbi, kupiga deki, kukata majani, kupalilia bustani, 
kumwagilia maji bustani, kupanda maua au miti na kusafisha vyoo. 

• Kuchukua na kupeleka majalada na hati nyingine kwsa maofsa 
waoaohusika na kuyarudisha sehemu zinazohusika. 

• Kusambaza barua za Ofisi kama jinsi atakavyoelekezwa. 
• Kutayarisha chai ya ofisi. 
• Kupeleka mfuko wa posta na kuchukua barua kutoka Posta. 
• Kuhakikisha kwamba vifaa vya ofisi vinaweka sehemu zinastahili. 
• Kufungua Milango na Madirisha ya Ofisi wakati wa Asubuhi na Jioni 

kuyafunga baada ya Saa za Kazi. 
• Kudurufu barua au machapisho kwenye mashine za kudurufia. 
• Kuweka katika majalada nakala za barua zilizochapwa katika ofisi 

walizomo. 
• Kutunza vifaa vya ofisi na kutoa ripoti kila vinapoharibika. 

 
54. MLINZI – (NAFASI 204) 

Nafasi hizi ni kwa ajili ya Waajiri wafuatao:- Katibu Mkuu Wizara ya Maendeleo 
ya Jamii, Jinsia na Watoto, Katibu Mkuu Wizara ya Kilimo, Chakula na Ushirika, 
Katibu Tume ya Utumishi wa Umma, Katibu Tawala Mkoa wa Dar Es Salaam, 
Morogoro Rukwa, Mtwara, Tanga, Mwanza, Mbeya, Kilimanjaro, Ruvuma, 
Manyara, Kagera na Mara.  Halmashauri ya Jiji Dar Es Salaam, Halmashauri ya 
Manispaa ya Kigoma na Sumbawanga. Halmashauri ya Wilaya ya Kwimba, 
Rufiji, Igunga, Iramba, Manyoini, Mwanga,  Kongwa, Mpwapwa, Kilombero, 
Ludewa,Kigoma, Mbulu, Mkinga, Liwale, Muleba, Ngorongoro, Ngorongoro, 
Nachingwea, Mbarali, Kwimba, Rombo, Bukombe, Pangani, Mbozi, Bagamoyo, 
Mbinga, Kwimba, Lindi, Halmashauri ya Mji Korogwe, Mji Mdogo Mugumu na 
TEMESA (Tanga na Kigoma). 
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(a) Sifa za mwombaji 
Kuajiriwa wahitimu wa Kidato cha Nne waliofuzu mafunzo ya 
mgambo/polisi/JKT au Mafunzo ya Zimamoto kutoka katika chuo 
kinachotambuliwa na Serikali. 
 
(b) Mshahara 
Kwa kuzingatia viwango vya Serikali yaani ngazi ya mshahara TGOS.A kwa 
mwezi. 
 
(c) Majukumu ya Kazi 

• Kuhakikisha kwamba mali yoyote ya ofisi inayotolewa langoni (nje ya ofisi) 
ina hati ya idhini. 

• Kuhahikisha kuwa mali yote inayoingizwa langoni inazo hati za uhalali 
wake. 

• Kulinda usalama wa majengo, ofisi na mali za ofisi mchana na usiku. 
• Kuhakikisha kwamba milango na madirisha yote yamefungwa ipasavyo 

mwisho wa saa za kazi. 
• Kuhakikisha kwamba wageni wote wanaoingia katika eneo la ofisi wana 

idhini ya kufanya hivyo. 
• Kupambana na majanga yoyote yatakayotokea katika sehemu ya kazi 

kama vile, moto, mafuriko n.k na kutoa taarifa katika vyombo 
vinavyohusika kama vile, moto, mafuriko n.k na kutoa taarifa katika 
vyombo vinavyohusika. 

• Kutoa ushauri wa jinsi ya kuboresha huduma ya ulinzi mahali pa kazi. 
 
55. DEREVA MITAMBO DARAJA LA II – (NAFASI 1) 
Nafasi hii ni kwa ajili ya Mbulu DC 

(a) Sifa za mwombaji 
Kuajiriwa wenye cheti cha Kidato cha IV ambao wana leseni Daraja la “G” ya 
kuendesha mitambo na ujuzi wa kutunza vyombo mbalimbali vya mitambo 
hiyo, wenye uzoefu wa kuendesha mitambo kwa muda usiopungua saa mia 
tatu (300) au miezi mitatu (3) bila kusababisha ajali. 
 
(b) Mshahara 

Kwa kuzingatia viwango vya Serikali yaani ngazi ya Mshahara TGOS. A kwa 
mwezi. 
 
(c) Majukumu ya Kazi 

• Kuendesha mitambo chini ya usimaizi wa dereva mitambo mwenye 
uzoefu. 
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56. DEREVA WA VIVUKO DARAJA LA II – (NAFASI 9) 
Nafasi hii ni kwa ajili ya Halmashauri za Kilombero, Longido, Kigoma na TEMESA 
(Kigoma na Mwanza). 

(a) Sifa za mwombaji 
Kuajiriwa waliohitimu Mtihani wa Kidato cha IV, wenye Ujuzi wa kuendesha na 
kutunza Mashua/Kivuko uliothibitishwa na Chuo cha Dar es Salaam Marine 
Institute au Chuo kingine chochote kinachotambuliwa na Serikali kwa muda 
usiopungua miaka miwili; na waliofuzu mafunzo ya miezi sita ya uokoaji wa 
maisha majini, kuogelea na kupanga watu na magari kwenye mashua/vivuko. 
 
(b) Mshahara 
Kwa kuzingatia viwango vya Serikali yaani ngazi ya Mshahara TGOS.A kwa 
mwezi. 
 
(c) Majukumu ya Kazi 

• Kufunga na kufungua kamba za kivuko. 
• Kuchunga usalama nwa abiria na magari yaliyomo ndani ya kivuko. 
• Kupanga abiria au magari kwenye kivuko. 
• Kuendesha na kuongoza kivuko. 
• Kutunza daftari za safari ya kivuko. 
• Kuhakikisha kwamba injini za kivuko zipo katika hali nzuri ya kufanya kazi. 
• Kuangalia mafuta na vyombo vingine vya kufanyia kazi. 
 

57. DEREVA DARAJA LA II – (NAFASI 276) 
Nafasi hizi ni kwa ajili ya Waajiri wafuatao:- Katibu Mkuu Wizara ya Nishati na 
Madini, Katibu Mkuu Wizara ya Habari, Utamaduni na Michezo, Katibu Mkuu 
Ofisi ya Waziri Mkuu, Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa, Katibu-  Elimu na 
Mafunzo ya Ufundi Katibu Mkuu Wizara ya Maji na Umwagiliaji, Katibu Mkuu 
Wizara ya Kilimo, Chakula Na Ushirika, Katibu Mkuu Wizara ya Kazi, Ajira na 
Maendeleo ya Vijana Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali, Kamishina 
Sekretarieti ya Maadili,  
 
Katibu Tume ya Utumishi wa Umma, Msajili Mahakama ya Rufaa (T), Katibu 
Tawala Mkoa wa Morogoro, Katibu Tawala Mkoa wa Mara, Rukwa, Iringa, 
Mtwara, Tanga, Mwanza, Arusha, Dodoma, Tabora, Manyara, Kilimanjaro, 
Shinyanga, Singida, Ruvuma, Mara, Mkurugenzi Mkuu Ofisi ya Taifa ya Takwimu, 
Katibu Tume ya Mipango. Halmashauri ya jiji la Dar es Salaam, Halmashauri ya 
Manispaa ya Tabora, Morogoro, Musoma, Kigoma na Shinyanga. Halmashauri 
ya Wilaya ya Bagamoyo, Mkuranga, Muleba, Meatu, Chamwino, Lindi, Kiteto, 
Liwale, Moshi, Mvomero, Tabora, Kigoma, Muleba, Rombo, Shinyanga , Bunda, 
Kyela, Same, Sumbawanga, Bunda, Namtumbo, Mbinga, Magu, Geita, Mbinga, 
Rufiji, Rungwe, Mbulu, Singida, Halmashauri ya Mji Lindi, Korogwe  na Mji Mdogo 
Mugumu. 
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(a) Sifa za mwombaji 
Kuajiriwa wenye Cheti cha Mtihani wa Kidato cha IV, Wenye Leseni daraja la 
“C” ya uendeshaji pamoja na uzoefu wa kuendesha magari kwa muda 
usiopungua miaka mitatu bila kusababisha ajali, wenye Cheti cha Majaribio ya 
ufundi Daraja la II. 
 
(b) Mshahara 
Kwa kuzingatia viwango vya Serikali yaani ngazi ya Mshahara TGOS.A kwa 
mwezi. 
 
(c) Majukumu ya Kazi 

• Kuendesha magari ya abiria, magari madogo na malori 
• Kuhakikisha gari na vyombo vyake vipo katika hali nzuri wakati wote, na 

kufanya uchunguzi wa gari kabla na baada ya safari ili kugundua ubovu 
unaohitaji matengenezo, 

• Kufanya matengenezo madogo madogo katika gari, 
• Kutunza na kuandika daftari la safari “Log-book” kwa safari zote. 

 
58. MHADHIRI MSAIDIZI (ASSISTANT LECTURER)   (NAFASI 1) 

(Nafasi hii ni kwa ajili ya East Africa Statistical Training Centre) 
 
(a) Sifa za mwombaji 
Kuajiriwa   wenye shahada ya pili au inayolingana na sifa hiyo katika fani ya 
Uchumi katika takwimu toka chuo kinachotambuliwa na serikali. 
 
(b) Mshahara 
 Kwa kuzingatia ngazi za mishahara za East Africa Statistical Training Centre 
 
(c) Majukumu ya Kazi  
 

• Kufundisha NTA hadi ngazi ya 8 (Bachelor Degree) 
• Kuandaa vipindi vya kufundishia (tutorial exercises) 
• Kufanya tafiti, kongamano na (Case studies) 
• Kusimamia kazi za mafunzo kwa vitendo za wanafunzi 
• Kuandaa kitabu cha mwongozo wa kufundishia. 
• Kutoa maelekezo kwa washiriki wa program zinazoendeshwa na chuo 

chini ya uangalizi wa kiongozi mwandamizi. 
• Kutunga, kusimamia na kusahihisha mitihani 
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59. MHADHIRI MSAIDIZI (ASSISTANT LECTURER)   (NAFASI 2) 

(Nafasi hizi ni kwa ajili ya Taasisi ya ustawi wa jamii –Institute of Social Works) 
 
(a) Sifa za mwombaji 

Kuajiriwa   wenye shahada ya pili katika fani za Menejimenti ya Rasilimali watu 
na Ustawi wa Jamii na wenye cheti cha ualimu. Uzoefu wa kufundisha wa 
angalau miaka mitatu utakuwa sifa ya nyongeza. 
 
(b) Mshahara 
 Kwa kuzingatia ngazi za mishahara za Taasisi ya Ustawi wa Jamii yaani PHTS 13-
14 kutegemeana na sifa ya mwombaji. 
 
(c) Majukumu ya Kazi 
 

• Kusaidia kutoa mihadhara na semina  
• Kufanya utafiti  ikiwemo kukusanya takwimu  chini ya usimamizi wa karibu 
• Kuandaa mitihani, kusimamia kusahihisha na kutoa matokeo katika muda 

muafaka 
• Kuandaa vifaa vya kufundishia  na mazoezi ikiwa ni pamoja na cases 

study 
• Kuendesha mihadhara chini ya uangalizi/usimamizi wa  wahadhiri 

waandeamizi 
• Kufanya Kazi zingine atakazopangiwa na Mratibu wa mafunzo au 

Mkurugenzi wa Mafunzo au Wasimamizi wengine. 
• Atawajibika kwa Mkurugenzi  wa Mafunzo 

 
60. AFISA UTUMISHI MWANDAMIZI (NAFASI  MOJA) 

Nafasi hii ni kwa ajili ya Taasisi ya Ustawi wa jamii –Institute of Social Works) 
(a) Sifa za mwombaji 
Kuajiriwa wenye Shahada ya kwanza ya Sayansi Jamii au Sanaa kutoka katika 
Vyuo Vikuu vinavyotambuliwa na Serikali na ambao wana uzoefu wa kazi 
usiopungua miaka mitano katika fani ya Afisa utumishi. 
 
(b) Mshahara 
 
 Kwa kuzingatia ngazi za mishahara za Taasisi ya Ustawi wa Jamii yaani PGSS 
13/14 kutegemeana na sifa za Mwombaji 
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(c) Majukumu ya Kazi 
 

• Kuwezesha  zoezi la Ajira ya watumishi wapya katika Taasisi ,Kupandishwa 
vyeo Watumishi kushughulikia masuala ya maslahi yao,Pensheni  likizo,na 
haki zao za kustaafu kazi 

• Kuandaa mpango wa Mafunzo,Mpango wa matumizi bora ya  Rasilimali 
Watu, na mpango wa maendeleo ya watumishi, 

• Kutekeleza Sera ya Rasilimali Watu ya Taasisi 
• Kuhakiki na kutunza ratiba na Mpango wa kustaafu watumishi katiaka 

taasisi na kuandaa stahili za wastaafu hao 
• kuisimamia masuala ya mishara na stahili zingine za watumioshi 
• Kusaidia kufanya Tathimini ya miundo ya utumishi, Kanuni za Utumishi na 

mpango w motisha kwa watumishi. 
• Kuainisha mahitaji ya Watumishi na matumizi bora ya Rasilimali watu 
• Kusaidia kuandaa makisio ya mishahara ya watumishi. 
• Kutoa Tafsiri sahihi za Sheria za kazi, kanuni na miongozo inayotolewa 

mara kwa mara. 
• Anaweza akateuliwa kuwa Afisa mfawithi wa  masuala ya wanafrunzi 
• Atafanya kazi zingine atakazopangiwa na Viongozi sehemu ya kazi. 

 
61. MKAGUZI WA HESABU WA  NDANI DARAJA LA III (INTERNAL  AUDITOR  GRADE III– 

NAFASI 1) 

(Nafasi hii ni kwa ajili ya Taasisi ya Ustawi wa Jamii –Institute of Social Works) 
 

(a) Sifa za mwombaji 
Kuajiriwa wahitimu wa ACCA, CPA (T) CA au sifa nyingine inayolingana na hiyo 
 
(b) Mshahara  
Kwa kuzingatia ngazi za mishahara za Taasisi ya Ustawi wa Jamii yaani PGSS 5  
 
(c) Majukumu ya Kazi 

• Kukagua nyaraka za matumizi, Amana, wakala, mifuko na miradi maalum 
ya Taasisi, 

• Kukaguaq nyaraka za usuluhishi za Benk( Auddit Bank reconciliation 
statements) 

• Kufanya ukaguzi wa Mali za Taasisi (conduct stock verification) 
• Kukagua LPO za taasisi 
•  (Kusaidia kuandaa na kusimamia utekelezaji wa mpango wa kazi wa ukaguzi 

wa kila mwaka. 
• Kusaidia kufanya tathimini ya mpango wa kazi na kupendekeza 

mabadiliko inapobidi kulingana na tathimini ya taarifa ya utekelezaji wa 
kazi. 
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• Kuhakiki majibu ya hoja na barua za ukaguzi na taarifa ya Mdhibiti na 
Mkaguzi Mkuu. 

• Kuongoza na kusimamia timu za ukaguzi (Audiot Teams) kwa maelekezo 
ya kiongozi wa kazi. 

• Kutathimini ubora wa hoja na barua za ukaguzi zilizotolewa na walio chini 
yake kabla ya kuziwasilisha kwa kiongozi wa kituo. 

• Kuhakikisha kuwa hoja na barua za ukaguzi zinatolewa na kushughulikiwa 
kwa wakati unaotakiwa. 

• Kusaidia kutayarisha na kutekeleza mpango wa ukaguzi (Audit 
Programme.)  

 
62. AFISA MITIHANI MWANDAMIZI II (NAFASI 1) 
(Nafasi hii ni kwa ajili ya Baraza la Mitihani la Tanzania) 

(a) Sifa za mwombaji 
Mwenye shahada ya elimu aliyejiimarisha katika kemia akiwa na uzoefu wa 
angalau miaka mitano katika kazi ya ualimu wa sekondari. 
 
(b)   Mshahara  
Kwa kuzingatia ngazi za mishahara za Baraza la Mitihani Tanzania yaani NECTSS 
8 
 
(c) Majukumu ya  kazi 

• Kusimamia usahihishaji wa mitihani. 
• Kufanya marekebisho (moderation) ya mitihani 
• Kupita(review) mifumo ya mitihani 
• Kufanya upembuzi (Analysis) wa taarifa za mitihani ya Taifa na kutoa 

mapendekezo ipasavyo. 
• Atawajibika na usalama na kutunza siri za mitihani. 
• Atafanya kazi zingine atakazopangiwa na msimamizi wake wa kazi. 

 
63.  MTAALAMU WA MIFUMO YA TAARIFA II - DATA BASE ADMINISTRATOR- 

(NAFASI 1) 
(Nafasi hii ni kwa ajili ya Baraza la Mitihani la Tanzania) 

(a) Sifa za mwombaji 
Mwenye shahada ya kwanza katika sayansi ya kompyuta au tekinolojia ya 
habari au uhandisi wa mifumo ya kompyuta (Software Engineering) au sifa 
inayolingana na hiyo kutoka katika vyuo vinavyotambulika na Serikali. 

(b)  Mshahara  
Kwa kuzingatia ngazi za mishahara za Baraza la Mitihani Tanzania yaani  
NECTSS 7 
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(c) Majukumu ya  kazi 
 

• Kubuni, kuendeleza,na kuendesha au  kusimamia mifumo ya taarifa 
• Kutengeneza na kutekeleza kwa umakini mpango wa matengenezo ya 

mfumo wa Taarifa. 
• Kuendesha mifumo ya Taarifa na Matengenezo yake. 
• Kutekeleza sera za usalama wa mifumo  yaTaarifa 
• Kuanzisha na kutekeleza mpango wa ufuatiliajiwa mifumo ya Taarifa. 
• Kufanya kazi zingine atakazopangiwa na wasimamizi wake wa kazi. 

 
64. MCHAMBUZI WA MIFUMO (SYSTEM ANALYST) - (NAFASI 1) 
(Nafasi hii ni kwa ajili ya Baraza la Mitihani la Tanzania) 

(a) Sifa za mwombaji 
Mwenye shahada ya kwanza katika sayansi ya kompyuta au Tekinolojia ya 
Habari au sifa inayolingana na hiyo kutoka katika vyuo vinavyotambulika na 
Serikali. 

(b) Mshahara  
Kwa kuzingatia ngazi za mishahara za Baraza la Mitihani Tanzania yaani 
NECTASS 7. 
 
(c) Majukumu ya  kazi 

• Kuandaa uchambuzi yakinifu,kubuni na kuandaa mahitaji ya program na 
kuasisi program  

• Kuandaa michakato, mifumo ya kompyuta itakayohakikisha ubora, yenye 
kuaminika na salama. 

• Kushiriki kuandaa mpango wa mafunzo kwa watumiaji wa mfumo. 
• Kufanya tathimini ya mifumo ya kompyuta kabla haijapokelewa 
• Kuchanganua mifumo Na matumizi yake 
• Kufanya kazi zingine kama atakavyopangiwa na msimamizi wake wa kazi. 

 
65. MPIGA CHAPA  MSIMAMIZI  II (PRINTING SUPERVISOR ) NAFASI MOJA 
(Nafasi hii ni kwa ajili ya Baraza la Mitihani la Tanzania) 

(a) Sifa za mwombaji 
Mwenye stashahada katika Technolojia ya Uchapaji au sifa inayolingana na 
hiyo kutoka nkatika vyuo vinavyotambuliwa na Serikali na mwenye uzoefu wa 
miaka sita katika fani ya uchapaji. 

(b) Mshahara  
Kwa kuzingatia ngazi za mishahara za Baraza la Mitihani Tanzania yaani 
NECTASS 6. 
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(c) Majukumu ya kazi 

• Kusaidia katika kupanga na kutekeleza  kazi za mbalimbali za uchapaji 
• Kusimamia kazi za uchapaji 
• Kuandaa mahitaji ya uchapajina kugawa vifaa na kemikali za uchapaji. 
• Kutunza kumbukumbu za kazi zinazoingia na kutoka 
• Kuandaa taarifa ya kazi zilizofanyika zikionyesha vifaa halisi vilivyotumika. 
• Kufanya kazi zingine atakazopangiwa na msimamizi wake wa kazi. 

 
66. MPIGA CHAPA MWANDAMIZI   II  (SENIOR PRINTER) NAFASI MBILI 
(Nafasi hizi ni kwa ajili ya Baraza la Mitihani la Tanzania) 

(a) Sifa za mwombaji 
Kuajiriwa mwenye cheti cha Graphic Art and printing kutoka chuo 
kinachotambuliwa na Serikali na wailofaulu angalau masomo manne katika 
mtihani wa kidato cha nne yakiwamo kiingereza na hesabu. Wawe wenye 
uzoefu wa kazi za uchapaji usiopungua miaka mitano 
 
(b) Mshahara  
Kwa kuzingatia ngazi za mishahara za Baraza la Mitihani Tanzania yaani 
NECTASS 4 
 
(c) Majukumu ya  kazi 

• Kuhakikisha kuwa mashie za kupiga chapa ziko katika hali nzuri ya 
kufanya kazi. 

• Kuhakikisha kuwa vipuli vya mashine za kupiga chapa vinapatikana kwa 
wakati na vipo vya kutosha katika akiba. 

• Kufanya maandalizi ya kabla( pre –press) kama intakavyohitajika 
• Kazi zingine atakazopangiwa na msimamizi wake wa kazi. 

 
67. MPIGA CHAPA MWANDAMIZI II (SENIOR BINDER) NAFASI MBILI 
(Nafasi hizi ni kwa ajili ya Baraza la Mitihani la Tanzania) 

(a) Sifa za mwombaji 
Kuajiriwa mwenye cheti cha “Graphic Art and printing” kutoka chuo 
kinachotambuliwa na Serikali na wailofaulu angalau masomo manne katika 
mtihani wa kidato cha nne yakiwamo kiingereza hesabu.Wawe wenye uzoefu 
wa kazi za “binding” kwa muda usiopungua miaka mitano. 

(b) Mshahara  
Kwa kuzingatia ngazi za mishahara za Baraza la Mitihani Tanzania yaani 
NECTASS 4 
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(c) Majukumu ya  kazi 
 

• Kukata, kukunja na kulinganisha majalida yaliyopigwa chapa 
• Kufanya kazi za kubana (binding) kwa ukubwa mbalimbali. 
• Kufanya kazi zingine atakazopangiwa na msimamizi wake wa kazi 

 
68. MPIGA CHAPA  MSIMAMIZI  II (BINDING SUPERVISOR ) NAFASI MOJA 
(Nafasi hii ni kwa ajili ya Baraza la Mitihani la Tanzania) 

(a) Sifa za mwombaji 
Mwenye stashahada  katika Technolojia ya  Uchapaji  (Binding)au sifa 
inayolingana na hiyo kutoka  katika vyuo vinavyotambuliwa na Serikali na 
mwenye uzoefu wa miaka sita katika fani ya uchapaji.(BINDING 

(b)  Mshahara  
Kwa kuzingatia ngazi za mishahara za Baraza la Mitihani Tanzania yaani 
NECTASS 6 
(c) Majukumu ya  kazi 
 

• Kuendesha mashine mbalimbali za kubana (binding) katika kitengo 
(stitching and folding machines). 

• Kusaidia  kusimamia kazi za kila siku katika kitengo 
• Kutunza kumbukumbu za kazi zinazoingia na kutoka.kuendesha mashine 

za kukatia karatasi. 
• Kufanya kazi za kugundisha na kubana  nyaraka 
• Kutunza kumbukumbu za nyaraka za mitihani zilizopigwa chapa. 
• Kuweka katika makasha karatasi za mitihani tayari kwa kupangiwa vituo. 
• Kuandaa taarifa ya kazi inayoonyesha vifaa halisi vilivyotumika 
• Kufanya kazi zingini zozote atakazopangiwa na msimamizi wake wa kazi. 
 

69. KATIBU MAHUSUSI DARAJA LA I  NAFASI TATU 
(Nafasi hizi ni kwa ajili ya Baraza la Mitihani la Tanzania) 

(a) Sifa za mwombaji 
Kuajiriwa wahitimu wa kidato cha IV waliohudhuria Mafunzo ya Uhazili na 
kufaulu.  Wawe pia wamefaulu masomo ya kiingereza na Kiswahili katika 
mitihani ya kidato cha nne na wenye uzoefu wa kazi usiopungua miaka minne.  
 
(b) Mshahara 
 Kwa kuzingatia ngazi za mishahara za Baraza la Mitihani Tanzania yaani 
NECTASS 3 
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(c) Majukumu ya Kazi 
• Kuchapa barua, taarifa na nyaraka za kawaida. 
• Kusaidia kupokea wageni na kuwasaili shida zao, na kuwaelekeza 

sehemu wanapoweza kushughulikiwa. 
• Kusaidia kutunza taarifa/kumbukumbu za matukio, miadi, wageni, tarehe 

za vikao, safari za Mkuu wake na ratiba ya kazi zingine zilizopangwa 
wakati unaohitajika. 

• Kusaidia kutafuta na kumpatia Mkuu wake majadala, nyaraka au kitu 
chochote kinachohitajika katika shughuli za kazi hapo ofisini. 

• Kusaidia kufikisha maelekezo ya Mkuu wake wa kazi kwa wasaidizi wake 
na pia kumuarifu kuhusu taarifa zozote anazokuwa amepewa na 
wasaidizi hao. 

• Kufanya kazi zingine zozote atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi. 
 
70. KATIBU MAHUSUSI DARAJA LA II  NAFASI MOJA 
(Nafasi hii ni kwa ajili ya Baraza la Mitihani la Tanzania) 

(a) Sifa za mwombaji 
Kuajiriwa wahitimu wa kidato cha IV waliohudhuria Mafunzo ya Uhazili na 
kufaulu.  Wawe pia wamefaulu masomo ya kiingereza na Kiswahili katika 
mitihani ya kidato cha nne na wenye uzoefu wa kazi usiopungua miaka miwili.  
 
(b) Mshahara 
Kwa kuzingatia ngazi za mishahara za Baraza la Mitihani Tanzania yaani 
NECTASS 2 
 
(c) Majukumu ya Kazi 

• Kuchapa barua, taarifa na nyaraka za kawaida. 
• Kusaidia kupokea wageni na kuwasaili shida zao, na kuwaelekeza 

sehemu wanapoweza kushughulikiwa. 
• Kusaidia kutunza taarifa/kumbukumbu za matukio, miadi, wageni, tarehe 

za vikao, safari za Mkuu wake na ratiba ya kazi zingine zilizopangwa 
wakati unaohitajika. 

• Kusaidia kutafuta na kumpatia Mkuu wake majadala, nyaraka au kitu 
chochote kinachohitajika katika shughuli za kazi hapo ofisini. 

• Kusaidia kufikisha maelekezo ya Mkuu wake wa kazi kwa wasaidizi wake 
na pia kumuarifu kuhusu taarifa zozote anazokuwa amepewa na 
wasaidizi hao. 

• Kufanya kazi zingine zozote atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi. 
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71.  MLINZI MWANDAMIZI NAFASI TATU 
(Nafasi hizi ni kwa ajili ya Baraza la Mitihani la Tanzania na Wakala wa Majengo 
Tanzania -TBA). 

(a) Sifa za mwombaji 
Kuajiriwa wahitimu wa Kidato cha Nne waliofuzu mafunzo ya 
mgambo/polisi/JKT au Mafunzo ya Zimamoto kutoka katika chuo 
kinachotambuliwa na Serikali. 
 
(b) Mshahara 
Kwa kuzingatia ngazi za mishahara za Baraza la Mitihani Tanzania NECTASS 3 na 
ngazi za mishahara za Wakala wa Majengo Tanzania –TBA (TGOS C) 
 
(c) Majukumu ya Kazi 

• Kuhakikisha walinzi wanahudhuria kazini na kutunza maqhudhurio yao 
• Kutoa taarifa ya mienendo isiyo ya kawaida katika mazingira ya ofisi 
• Kutoa taarifa ya wanaoingia bila idhini katika maeneo ya ofisi 

yasiyoruhusiwa. 
• Kuandaa taarifa za kila siku za masuala ya ulinzi 
• Kufanya kazi zingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi. 
 

72. FUNDI SANIFU MKUU NAFASI MOJA  

(Nafasi hii ni kwa ajili ya Wakala wa Majengo Tanzania -TBA) 
(a)  Sifa za mwombaji 

• Kuajiriwa wenye cheti cha ufundi (FTC) Katika fani za usanifu 
(architecture) ujenzi (civil) au sifa inayolingana na hiyo. 

• Awe na uzoefu wa kazi usiopungua miaka kumi katika fani husika. 
•  Uzoefu wa kutumia program za kompyuta za AUTOCAD NA ARCHCAD 

itakuwa sifa ya ziada. 
• Awe na uwezo wa kutumia kompyuta  
• Awe mwenye kujituma ,mbunifu, na anayependa kujiendeleza 

(b) Mshahara 
Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS F 
  
(c) Majukumu ya Kazi 

• Kukagua ujenzi wa majengo ya Serikali 
• Kuandaa taarifa za miradi kwa kila robo mwaka 
• Kuandaa makisio na bajeti ya ujenzi  na matengenezo 
• Kuandaa mpango kazi na kusimamia utekelezaji wake 
• Kufanya kazi zingine zinazohusiana atakazo pangiwa na mkuu wake wa 

kazi. 
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73. FUNDI SANIFU  MWANDAMIZI NAFASI MOJA 

(Nafasi hii ni kwa ajili ya Wakala wa Majengo Tanzania -TBA) 
 
(a) Sifa za mwombaji 

• Kuajiriwa wenye cheti cha ufundi (FTC) Katika fani za usanifu 
(architecture) ujenzi (civil) au sifa inayolingana na hiyo. 

• Awe na uzoefu wa kazi usiopungua miaka SABA katika fani husika . 
•  Uzoefu wa kutumia program za kompyuta za AUTOCAD NA ARCHCAD 

itakuwa sifa ya ziada. 
• Awe na uwezo wa kutumia kompyuta  
• Awe mwenye kujituma ,mbunifu, na anayependa kujiendeleza 

(b) Mshahara 
Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS E 
  
(c) Majukumu ya Kazi 

• Kukagua ujenzi wa majengo ya serikali 
• Kuandaa taarifa za miradi kwa kila robo mwaka 
• Kuandaa makisio na bajeti ya ujenzi  na matengenezo 
• Kuandaa mpango kazi na kusimamia utekelezaji wake 
• Kufanya kazi zingine zinazohusiana  atakazo pangiwa na mkuu wake wa 

kazi 
 

74. AFISA MILIKI   II  ( ESTATE OFFICER ) NAFASI MOJA 

(Nafasi hii ni kwa ajili ya Wakala wa Majengo Tanzania -TBA) 
(a) Sifa za mwombaji 

I. Kuajiriwa wenye Shahada/Stashahada ya juu katika fani ya Land 
management and Valuation ,Usanifu wa majengo au mkadiriaji ujenzi 

II. Awe na utaalamu wa Real Estate Management. 
 
(b) Mshahara 
Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS E 
 
(c) Majukumu ya Kazi 

• Kuongoza shughuli za Miliki (Real Estate Actiivities) kwa kuandaa mipango 
ya kazi ya muda mfupi na mrefu kwa ajili ya idara na kusimamia 
utekelezaji wake. 
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75.  MHASIBU II NAFASI MBILI 

Nafasi hizi ni kwa ajili ya Wakala wa Majengo Tanzania (TBA) na Mamlaka ya 
Hali ya Hewa Tanzania. 
 
(a) Sifa za mwombaji 
Kuajiriwa wenye ‘mojawapo’ ya sifa zilizotajwa hapa chini:- 

i. ‘Intermediate certificate’ inayotolewa na NBAA. 
ii. Shahada ya Biashara/Sanaa yenye mwelekeo wa uhasibu au 

Stashahada ya juu ya Uhasibu kutoka Chuo Kikuu/Taasisi yoyote 
inayotambuliwa na Serikali. 

iii. Stashahada ya Juu ya Uhasibu Serikalini (Advanced Diploma in 
Government Accounting) inayotolewa na Chuo cha Uhasibu Dar es 
Salaam (DSA). 

(b)  Mshahara 
Kwa kuzingatia viwango vya Serikali yaani ngazi ya Mshahara TGS.D kwa mwezi 
na Kwa kuzingatia ngazi ya mishahara ya Mamlaka ya Hali ya Hewa yaani TMA. 
4  
 
(c)  Majukumu ya Kazi 

• Kuidhinisha hati za malipo. 
• Kuandika taarifa ya mapato na matumizi ya mwezi. 
• Kusimamia Wahasibu Wasaidizi katika kazi zao za kila siku. 
• Kusimamia shughuli za uhasibu kwenye Kitengo cha Idara. 
• Kuandika taarifa ya maduhuli. 
 

76. MPIMAJI HALI YA HEWA MSAIDIZI (METEOROLOGICAL ASSISTANTS II) – (NAFASI 
45)  

Nafasi hizi ni kwa ajili ya Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania 
 
(a) Sifa za mwombaji 

Kuajiriwa wahitimu wa Kidato cha sita (VI) ambao wamejiimarisha (major) katika 
Masomo ya Hesabu na Fizikia na kufaulu katika masomo mengine ya Sayansi 
ikifuatiwa na kufaulu vema katika Kozi ya Meteorological (technician course) 
daraja la IV kutoka vyuo vinavyotambuliwa na Serikali. 
 
(b) Mshahara 
 Kwa kuzingatia ngazi ya mishahara ya Mamlaka ya Hali ya Hewa yaani TMA 2.4 
 
(c) Majukumu ya Kazi 

• Kuangalia, kutunza na kukusanya matukio ya hali ya hewa na matukio 
mengine ya kijiografia, 
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• Kusaidia kuingiza, kuhifadhi, kutafasiri ili kupata ujumbe wa mwenendo 
wa hali ya hewa. 

• Kusaidia kupata takwimu na picha kuhusu hali ya hewa  
• Kutunza kumbukumbu na ujumbe wa matukio ya hali ya hewa, 
• Kulinda na kuendeleza utunzaji wenye uhakika wa upokeaji, usambazaji 

na uzalishaji wa taarifa,  
• Kufanya kazi zingine atakazopangiwa 

 
77. MCHAMBUZI WA MIFUMO YA KOMPYUTA (SYSTEM ANALYST II) - (NAFASI 1) 
Nafasi hii ni kwa ajili ya Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania 

 
(a) Sifa za Mwombaji: 

Kuajiriwa wenye Shahada/Stashahada ya Juu katika masomo ya sayansi ya 
mawasiliano (Information Technology) au Sayansi ya Kompyuta (Computer 
Science) kutoka kwenye taasisi/chuo kinachotambuliwa na Serikali. Kuwa na 
Cheti cha mawasiliano kwa Teknolojia mfano CCNPS; Cisco; CISA; CISM; CSSP; 
MCSE ambazo ni sifa ya ziada. 
 
(b) Mshahara 

Kwa kuzingatia ngazi ya mishahara ya Mamlaka ya Hali ya Hewa yaani TMT 4  
 
(c) Majukumu ya Kazi 

• Kusaidia kubuni utekelezaji na matengenezo ya mifumo ya kompyuta, 
• Kuandaa mahitaji kwa ajili ya watumiaji wa mifumo ya kompyuta 
• Kuandaa modules kwa ajili ya uendeshaji wa mifumo ya kompyuta, 
• Kusimamia ipasavyo mifumo ya kompyuta ili iweze kufanya kazi vema 

kwa kuzingatia ‘anti-virus’,mtandao,barua pepe, 
• Kusaidia kuandaa mafunzo kwa ajili ya watumishi wa taasisi kuhusu 

matumizi ya mifumo ya kompyuta, 
• Kuandaa na kusimamia matumizi ya Tovuti na barua pepe 
• Kufanya kazi zingine atakazopangiwa. 

 
78. MUUANDAJI WA PROGRAM ZA KOMPYUTA (COMPUTER  PROGRAMMER) 

(NAFASI 1) 
Nafasi hii ni kwa ajili ya Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania 

(a) Sifa za mwombaji 
Kuajiriwa wenye Shahada katika masomo ya Sayansi ya Kompyuta kutoka 
kwenye Taasisi/Chuo kinachotambuliwa na Serikali. 
 
(b) Mshahara 
Kwa kuzingatia ngazi ya mishahara ya Mamlaka ya Hali ya Hewa yaani TMA. 4  
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(c) Kazi za Kufanya 
• Kuweka kumbukumbu za taratibu za kisasa na mbinu za kufanyia kazi. 
•  Kutekeleza chati za mtiririko wa mifumo ya nyendo za taarifa na udhibiti 

inaohusu compyuta. 
•  Kutoa msaada wa kiufundi kwa Wizara/Idara/Taasisi/vituo mbalimbali 

vya kazi. 
 

79. MHASIBU DARAJA LA II (ACCOUNTANT II) – (NAFASI 1) 
Nafasi hii ni kwa ajili ya Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania 

(a) Sifa za mwombaji 
Kuajiriwa wenye mojawapo ya sifa zilizotajwa hapo chini: 

• Intermediate certificate hatua ya Moduli C na D inayotolewa na   
 NBAA au inayofanana na hiyo. 

• Shahada ya Biashara(BCom-Accountancy) 
• Stashahada ya juu ya Uhasibu (Advance Diploma in   

  Accountancy) 
• Awe na ujuzi wa kutumia Kompyuta 

 
(b) Mshahara 
Kwa kuzingatia ngazi ya mishahara ya Mamlaka ya Hali ya Hewa yaani TMA. 4  
 
(c) Majukumu ya Kazi 

• Kutunza vitabu vya malipo na kuandaa taarifa ya kila mwezi ya malipo 
mengine ya ziada, 

• Kuhakiki na kutunza nyaraka na vitabu vya  madeni na malipo, 
• Kuratibu utayarishaji na makato ya michango ya mifuko kutoka kwenye 

mishahara ya watumishi, 
• Kusimamia malipo,mapato na matumizi ya fedha zilizopo, 
• Kusimamia  na kuratibu makusanyo ya maduhuli na kutunza taarifa, 
• Kuandika taarifa ya malipo na matumizi ya kila mwezi. 
• Kufanya kazi zingine atakazopangiwa 

 
80. AFISA UHUSIANO (PUBLIC RELATIONS OFFICE II) – (NAFASI 1) 
Nafasi hii ni kwa ajili ya Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania 

(a) Sifa za mwombaji 
Kuajiriwa wenye Shahada kwanza ya Sanaa waliojiimarisha (major) kwenye 
Utwala na uhusiano wa kimataifa, 
Awe na uzoefu wa miaka isiyopungua sita (6) katika fani ya utawala na 
uhusiano.  
 
(b) Mshahara 
Kwa kuzingatia ngazi ya mishahara ya Mamlaka ya Hali ya Hewa yaani TMA. 6  
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(c) Majukumu ya Kazi 
• Kufuatilia taarifa zinazotolewa na vyombo vya habari kama zipo sahihi 

kuhusu mamlaka ya hali ya hewa, 
• Kuandaa mkakati wa kutangaza huduma zitolewazo na Mamlaka ya Hali 

ya Hewa kwa wadau wan je na ndani, 
• Kuratibu matukio ya Taasisi ya hali ya hewa, 
• Kutangaza taswira ya Mamlaka ya Hali ya hewa kwa wadau wote kuhusu 

utendaji wake, 
• Kuandaa matangazo kwenye vyombo vya habari na kujibu hoja 

zinazohusu Taasisi,  
• Kuandaa almanak ya matukio ya Mamlaka ya Hali ya Hewa, 
• Kufanya kazi zingine atakazopangiwa, 
• Kusambaza taarifa  za Taasisi kwa Wakurugenzi na mameneja.  
• Kufanya kazi zingine atakazopangiwa.  

 
81. MKAGUZI WA HESABU ZA NDANI II (INTERNAL AUDITOR II) – (NAFASI 2) 
Nafasi hii ni kwa ajili ya Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania 

(a) Sifa za mwombaji 
Kuajiriwa wenye Shahada ya Biashara (B.Com in Accountancy) au Intermediate 
certificate hatua ya Moduli C na D inayotolewa na NBAA. 
Awe na ujuzi wa Kompyuta. 
 
(b) Mshahara 
Kwa kuzingatia ngazi ya mishahara ya Mamlaka ya Hali ya Hewa yaani TMA. 4  
 
(c) Majukumu ya Kazi 

• Kusaidia kuandaa na kusimamia utekelezaji wa mpango wa kazi wa 
kihasibu, manunuzi na ukaguzi wa bohari kufuatana na sera, taratibu za 
Mamlaka ya Hali ya Hewa. 

• Kufuatilia shughuli za malipo kusimamia ukaguzi wa ndani kulingana na 
sera na taratibu za Taasisi. 

• Kutathmini hoja za ndani za ukaguzi na na kutoa ushauri wa kitaalamu na 
kuwasilisha kwenye uongozi wa juu (management), 

• Kusaidia ukaguzi wa ndani na kutambua maeneo yenye matatizo zaidi 
kama yapo kwaajili ya usimamizi wa karibu wa Taasisi, 

• Kuratibu utendaji kazi wa Taasisi ili kuzuia udanganyifu na matumizi 
mabaya ya rasilimaliza za umma,  

• Kusaidia kuandaa mpango wa ukaguzi wa ndani na kuandaa ripoti ya 
ukaguzi wa kawaida na ukaguzi maalum kwa ajili ya kuwasilisha kwa 
mamlaka husika 

• Kusaidia kufanya mapitio ya taratibu na sera zinazoongoza Taasisi na 
Taasisi mbalimbali,  

• Kufanya kazi zingine atakazopangiwa.  

 



47 
 

82. AFISA UHUSIANO NA MASOKO MWANDAMIZI (NAFASI 1) (SENIOR PUBLICITY 
AND MARKETING OFFICER) 

Nafasi hii ni kwa ajili ya Taasisi ya Elimu Tanzania 

(a) Sifa za kuajiriwa 
Mwombaji anatakiwa kuwa na shahada/shahada ya Uzamili katika fani ya 
uhusiano wa kimataifa, uandishi wa habari, mawasiliano au sifa zinazolingana 
na hizo na mwenye uzoefu wa kazi usiopungua miaka mitano (5). 

(b) Mshahara 
Kwa kuzingatia ngazi ya mishahara ya Taasisi ya Elimu Tanzania yaani PGSS 13 -
16. 

(c) Kazi za kufanya 
• Kiongozi wa itifaki wa taasisi 
• Kutangaza taswira ya taasisi 
• Kuandaa matukio ya taasisi kwa mujibu wa mpango wa taasisi 
• Kuandaa mapendekezo ya miradi, bajeti na mpango kazi kuhusiana na 

masuala ya mahusiano 
• Kuhakikisha vijitabu, vipeperushi, makala, taarifa na magazeti 

yanazalishwa na kusambazwa kwa wakati, 
• Kusambaza taarifa zilizoidhinishwa kwa wadau kuhusiana na majukumu, 

huduma, bidhaa za taasisi 
• Kuratibu taarifa kwa umma kuhusiana na masuala ya taasisi 
• Kuratibu maandalizi ya mada za taasisi kwa ajili ya washa, semina na 

mikutano 
• Kusaidia kutengeneza upya/kuwa ya kisasa tovuti  ya taasisi 
• Kufanya kazi yoyote kama itakayopangiwa na Mkurugenzi Mkuu. 

 
83. MENEJA MIPANGO ( NAFASI 1) (PLANNING MANAGER) 
Nafasi hii ni kwa ajili ya Taasisi ya Elimu Tanzania 

(a) Sifa za kuajiriwa: 
Mwombaji anatakiwa kuwa na Shahada ya Uzamili katika fani ya Uchumi au 
Takwimu au sifa zinazolingana na hizo kutoka vyuo vinavyotambulika na Serikali 
na mwenye uzoefu wa kazi usiopungua miaka minane (8) katika nafasi sawa na 
meneja mipango. Aidha, mwombaji ni lazima awe na uelewa wa kutumia 
kompyuta. 

(b) Mshahara 
Kwa kuzingatia ngazi ya mishahara ya Taasisi ya Elimu Tanzania yaani PGSS 21 
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(c) Kazi za kufanya:- 
• Mkuu wa kitengo cha mipango 
• Kumshauri Mkurugenzi Mkuu masuala yote yanayohusiana na mipango 

ya utekelezaji na  tathimini ya mipango ya maendeleo na programu za 
Taasisi 

• Kuanzisha na kuratibu utekelezaji wa programu na mipango ya Taasisi 
• Kuchambua  kwa kina fursa za maendeleo na kupitia sera, mipango na 

programu za ndani 
• Kukuza mbinu za matumizi ya fursa zilizopo kwa ili kufikia mafanikio ya 

taasisi 
• Kuchambua na kuunganisha mipango ya taasisi na ya wizara 

inayoshughulikia elimu 
• Kuandaa taarifa za utekelezaji wa mipango na programu za robo, nusu 

na mwaka na kutumia taarifa husika kubuni kanzi data kwa ajili ya 
mipango ya maendeleo 

• Kubainisha na kupendekeza wadau mbalimbali wa maendeleo wa ndani 
na nje 

• Kupanga na kufanya tafiti juu ya maendeleo ya taasisi na kutoa 
mapendekezo ya maombi ya matokeo ya tafiti kwa faida ya taasisi 

• Kufanya kazi yoyote atakapangiwa na Mkurugenzi Mkuu 
 

84. MRATIBU WA MITAALA – SOMO LA HISTORIA (NAFASI 1) – CURRICULUM 
COORDINATOR) 

Nafasi hii ni kwa ajili ya Taasisi ya Elimu Tanzania 

(a) Sifa za kuajiriwa: 
Mwombaji anatakiwa kuwa na shahada ya kwanza katika fani ya elimu 
aliyejiimarisha katika somo la historia au sifa zinazolingana na fani ya elimu. 
 
(b) Mshahara 
Kwa kuzingatia ngazi ya mishahara ya mshahara: TTHS 10-12 .Ngazi ya kuingilia 
kutegemea na sifa na uzoefu 

(c) Kazi za kufanya:- 
 

• Kukuza na kutoa vifaa vya ufundishaji  
• Kueleza na kuendesha kozi na semina kwa wakufunzi, walimu na wadau 

wengine 
• Kushiriki katika tafiti, ufuatiliaji na tathimini za mitaala na shughuli 

zinazofanana katika maeneo ya kujiimarisha na programu ya elimu kwa 
ujumla 

• Kushiriki katika kutoa huduma za ushauri katika elimu 
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• Kuandika mada za taaluma na kuzitangaza 
• Kufanya kazi yoyote atakayopewa na msimamizi wake wa kazi 

 
85. MHASIBU MKUU DARAJA LA II (NAFASI 1) – PRINCIPAL ACCOUNTANT 
Nafasi hii ni kwa ajili ya Taasisi ya Elimu Tanzania 

(a) Sifa za kuajiriwa: 
Mwombaji anatakiwa kuwa na stashahada/shahada ya kwanza katika fani ya 
biashara aliyejiimarisha katika uhasibu, mwenye CPA (T), ACCA au CA au sifa za 
kitaaluma zinazofanan na hizo ambao zinatambulika na NBAA na mwenye 
uzoefu wa kazi za uhasibu usiopungua miaka saba (7). 

(b) Mshahara 
Kwa kuzingatia ngazi ya mishahara ya mshahara: PGSS 15 – 16. Ngazi ya 
kuingilia itategemea na sifa na uzoefu 

(c) Kazi za kufanya:- 
• Kumsaidia mhasibu mkuu katika menejimenti ya fedha za taasisi 
• Kuandaa hesabu za mwisho na bajeti 
• Kutekeleza bajeti ipasavyo 
• Kufanya kazi za uhasibu kwa kuhakikisha mapato, ufafanuzi, kutunza na 

kulinganisha taarifa 
• Kuanzisha na kupendekeza uboreshaji wa mfumo wa uhasibu 
• Kuandaa na kuunganisha hesabu za mwaka kwa kuzingatia misingi ya 

hesabu ya taasisi 
• Kuandaa sheria ya fedha ya taasisi 
• Kuweza ukaguzi wa nje kulinda mali za taasisi 
• Kuangalia taarifa sahihi na madeni ya hesabu na kutangaza utekelezaji 

wa sera za fedha za taasisi na 
• Kufanya kazi yoyote atakayopewa na Mhasibu Mkuu 

 
86. MHASIBU MSAIDIZI (NAFASI 1) – ASSISTANT ACCOUNTANT 
Nafasi hii ni kwa ajili ya Taasisi ya Elimu Tanzania 

(a) Sifa za kuajiriwa 
Mwombaji anatakiwa kuwa na cheti cha kuhitimu elimu ya kidato cha sita au 
kidato cha nne pamoja na diploma ya kawaida katika fani ya uhasibu au sifa 
zinazolingana na taaluma ya uhasibu kutoka chuo kinachotambuliwa na serikali 
na mwenye uzoefu wa kazi kwa muda wa mwaka mmoja (1) 

(b) Mshahara 
Kwa kuzingatia ngazi ya mishahara ya mshahara: PGSS 5 – 6. Ngazi ya kuingilia 
itategemea na sifa na uzoefu 
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(c) Kazi za kufanya:- 
• Kutunza kumbukumbu za hesabu 
• Kuandika vitabu vya hesabu na nyaraka nyingine kama vile shajara, 

fedha za kichele, leja na vocha 
• Kuthibitisha usahihi wa nyaraka na kumbukumbu kuhusiana na shughuli za  

mapato na malipo 
• Kufanya na kuingiza taarifa katika leja katika vipindi maalumu 
• Kufanya shughuli za mlinganyo wa kibanki 
• Kuandaa ankala ya mishahara na kulipa ipasavyo 
• Kufanya shughuli za kibenki na  
• Kufanya kazi yoyote atakayopangiwa na msimamizi wake wa kazi 

 
87. DEREVA  MWANDAMIZI  (NAFASI 1) 
Nafasi hii ni kwa ajili ya Taasisi ya Elimu Tanzania 

(a) Sifa za mwombaji 
Kuajiriwa wenye Cheti cha Mtihani wa Kidato cha IV, Wenye Leseni daraja la 
“C” ya uendeshaji pamoja na uzoefu wa kuendesha magari kwa muda 
usiopungua miaka sita bila kusababisha ajali, wenye Cheti cha Majaribio ya 
ufundi Daraja la II na cheti cha dereva mahiri (VIP Driving Certificate). 
 
(b) Mshahara 
Kwa kuzingatia ngazi ya mishahara ya mshahara: PGSS 4 au POSS 5 
kutegemeana na sifa na uzoefu wa mwombaji. 
 
(c) Majukumu ya Kazi 

• Kuendesha magari ya abiria, magari madogo na malori 
• Kuhakikisha gari na vyombo vyake vipo katika hali nzuri wakati wote, na 

kufanya uchunguzi wa gari kabla na baada ya safari ili kugundua ubovu 
unaohitaji matengenezo, 

• Kufanya matengenezo madogo madogo katika gari, 
• Kutunza na kuandika daftari la safari “Log-book” kwa safari zote. 

 
 

NB: MASHARITI YA JUMLA KWA KAZI ZOTE. 
 
• Waombaji wote wawe Raia wa Tanzania. 
• Waombaji wote waambatishe cheti cha kuzaliwa. 
• Waombaji ambao tayari ni watumishi wa Umma, wapitishe barua zao za 

maombi ya nafasi za kazi kwa waajiri wao na Waajiri wajiridhishe ipasavyo. 
• Barua za maombi ziambatanishwe na maelezo binafsi yanayojitosheleza 

(Detailed C.V) pamoja na picha moja ya Passport size ya hivi karibuni 
iandikwe jina. 
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• Kwa urahisi wa mawasiliano, waombaji waonyeshe anwani na namba za 
simu za kuaminika. 

• Maombi   yote   yaambatane na nakala za vyeti vya kidato cha nne na 
vyeti vya kuhitimu mafunzo mbalimbali kwa kuzingatia sifa za kazi husika. 
Viambatanisho hivyo vibanwe sawa sawa kuondoa uwezekano wa 
kudondoka na kupotea. “Testmonials”, “Provisional Results”, “Statement of 
results” HAVITAKUBALIWA. 

• Waombaji wawe na umri usiozidi miaka 45. 
• Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba 

isipokuwa kama wanakibali cha Katibu Mkuu Kiongozi. 
• Aidha, matangazo haya yanapatikana kwenye tovoti zifuatazo: www. 

Utumishi.go.tz na pmoralg.go.tz. 
• Waajiri wote waliopo nje ya Dar es Salaam wanaombwa kusambaza 

matangazo haya kwenye mbao za matangazo na maeneo mengine. 
• Mwisho wa kupokea barua za maombi ni tarehe 5 Novemba, 2010, baada 

ya Tangazo hili kutoka gazetini kwa mara ya kwanza. 
• Maombi yanaweza kuandikwa kwa Lugha ya Kiswahili au Kiingereza na 

yatumwe kupitia anuani ifuatayo. 
 

       
Katibu, 
Sekretariati ya Ajira katika Utumishi wa Umma, 
SLP.63100, 
Dar es Salaam. 
 
AU  
 
Secretary, 
Public Service Recruitment Secretariat, 
P.O.Box 63100 
Dar es Salaam. 


